11 ตอบกลับ

น้ำคร่ำรั่วค่ะรีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ เราก็เป็น ไปถึงหมอซาวด์ดูน้ำคร่ำเหลือน้อย โดนยาเร่งคลอดไป ไม่ถึงชั่วโมงเราคลอดเลย ดีนะค่ะที่น้องคลอดง่าย

เยอะไหมคะบ้าานนนี้ก้อเป็นคะตอนเเรกคิดว่าเป็นตกขาวหรือเปล่าแต่มันไหลออกมาเป็นน้ำเลยเป้นบ่อยมากคะอายุครรถ์37+5คะ

เเล้วเเต่บางวันค่ะบางครั้งก้น้อยบางครั้งก็มาก

ใก้ลคลอดแล้วค่ะ​ รีบไปหาหมอน้ำคล่ำหรอเปล่าร่วงหรือเปล่า​ น้ำคาวปลาต้องมีหลังคลอดค่ะ

น้ำเดินแล้วรีบไปหาหมอเลยค่ะ..เราก็รอเวลานี้ยูเหมือนกัน มีแต่มูกที่ออก อายุครรภ์39w

40+2 มีน้ำไหลเมือนกานค่ะ บางครั้งไหลจนเปียก เเต่ไมปวดท้องเลยค่ะ

แนะนำไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่ เกรงว่าน้ำคร่ำจะรั่วค่ะ

น้ำคร่ำรั่วแล้วจ้า หาหมอเตรียมตัวคลอดได้เลย

ใกล้คลอดแล้วค่ะ หาหมอด่วนเลยค่ะ

VIP Member

ใกล้คลอดแล้วค่ะ..ไปหาหมอเลย

น้ำคร่ำแน่ๆเลยแม่

VIP Member

น้ำคร่ำจ้า