ขอสอบถามและปรึกษา

ขอสอบถามและปรึกษาคุณแม่ผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายหน่อยค่ะ คือทางนี้ท้องสองแล้วค่ะท้องแรกเป็นเด็กผู้หญิง ไม่ค่อยแพ้มากเท่าไหร่ แต่ท้องนี้อาการมาเยอะเลยค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 6สัปดาห์เต็มค่ะ แต่เราเบื่ออาหารมาก เหม็นแทบทุกอย่าง เหม็นอาหาร เหม็นตู้เย็น ในครัว ห้องน้ำ แม้แต่น้ำเปล่าก็ยังเหม็นแทบไม่อยากจะดื่ม กระอักกระอ่วนคลื่นไส้ยุเรื่อยๆ พร้อมที่จะอ้วกตลอด เหนื่อย เพลีย หายใจไม่เต็มปอด อึดอัดตัวเอง และรู้สึกว่าท้องโตไว ทั้งๆ ที่เราก็ทานอะไรไม่ค่อยได้นั่งได้แป๊บเดียว ก็เหนื่อยเพลีย คอยแต่จะทิ้งตัวลงนอนตลอด มีคุณแม่คนไหนเป็นเหมือนทางนี้บ้างคะ แล้วควรทำอย่างไรดี เพราะกลัวว่าจะไม่มีแรงลูกได้รับสารอาหารไม่เต็มที่

1 ตอบกลับ

ทานนิดๆนะคะแม่ พยายามหน่อยๆน้าาา

ขอบคุณมากค่ะ