2 ตอบกลับ

ดื่มน้ำเยอะๆพยายามปั๊มต่อไปค่ะ ดูเหมือนแม่เริ่มท้อแล้วนะคะถึงได้ถามหานมผง เหมือนเราตอนคลอดใหม่ๆเลย ลูกไม่เอาเต้า ปั๊มก็ได้น้อย อดหลับอดนอน แต่แม่เชื่อมั่นเสมอถ้าปั๊มออกมาได้ตั้ง1ออนแสดงว่าน้ำนมมันมีและถ้าปั๊มไปเรืีอยๆอดทนหน่อยมันคงเพิ่มขึ้น แม่ทำสำเร็จค่ะหลังจากพยายามปั๊มล้วนมา2เดือนช่วงอาทิตย์แรกใช้นมผงช่วย จากที่ปั๊มได้ครั้งละ1-2ออน ตอนนี้เดินทางมาถึงเดือนที่6แล้วปั๊มได้ครั้งละ8-12ออนเลยค่ะ สู้ๆนะคะ✌️

VIP Member

s26ค่ะ คล้ายนมแม่ที่สุด