11 ตอบกลับ

แคลเซียมหมอให้เราทานหลังอาหารเย็น1เม็ดค่ะ แต่ละที่อาจจ่ายยาไม่เหมือนกัน😊

ขอบคุณมากค่ะ🥰

แคลเซียมทานเวลาใหยก้อได้ ห่างจากยาตัวอื่น2ชม. ห่างนม30นาทีคะ

ขอบคุณค่ะ🥰ถ้าไม่บอกนี้กินผิดแล้วน่ะค่ะเนี้ย555

เค้าก็เขียนชัดเจนยุนะ แคลเซียม 1เม็ด 2ครั้ง หลังอาหารเช้าเย็น

ก็แค่สงสัยค่ะอีกอย่างมาถามเป็นความรู้ด้วยผิดหรอค่ะถ้าคุณไม่เต็มใจหรือไม่พอใจกับข้อความนี้คุณก็ไม่ต้องมาตอบค่ะคนอื่นที่เค้าเต็มใจตอบมีอีกเยอะค่ะอีกอย่างท้องแรกด้วยสงสัยก็คงไม่ผิดใช่ไหมค่ะ

ของเราคุณหมอให้กินหลังอาหารเที่ยง1เม็ด แต่เม็ดใหญ่มาก

ขอบคุณค่ะ🥰

ตัวนี้เราก็กำลังกินค่ะ ทางรพ.บอก 2เม็ดก่อนนอนจ้า

ของเราเภสัชให่กินพร้อมอาหารเช้าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ🥰

ตอนนี้ทานแคลเซียมหลังอาหารเย็นค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰

บ้านนี้หมอบอกกินก่อนนอน 2 เม็ด

ของเราได้กินหลังอาหารเที่ยง

ค่ะ🥰

ทางรพ.ให้กิน2เม็ดก่อนนอนจ้า

ขอบคุณค่ะ🥰