29 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้30w แล้ว เตรียมตั้งแต่6 เดือนกว่าๆ ทยอยซื้อทีละนิด ซักเสื้อผ้าไปบ้างแล้ว เกือบครบหมดแล้วขาดไม่กี่อย่างก็พร้อมแล้วค่ะ

เตรียมแล้วค่า เตรียมตั้งแต่ 26 วีค ตอนนี้ 30วีค ยังไม่ครบเลย ยังอีกเยอะ ค่อยๆทยอยซื้อ เอาที่เราไหวเรื่องค่าใช้จ่ายค่ะ

บ้านนี้เพิ่งเริ่มเตรียมของใช้เมื่อวานนี่เองค่ะ กลางเดือนเงินออกก็เตรียมซื้อเปลนอนและชุดน้องค่ะ

VIP Member

ควรเตรียมให้ครบได้แล้วนะคะ พอท้องใหญ่จะทำอะไรไม่ถนัดแล้วค่ะ ตอนนี้ เรา30 weeks เตรียมครบแล้ววว

ทยอยซื้อได้เลยค่ะ จะได้รู้สึกไม่เสียเงินเยอะ ทำcheck listได้เลย จะได้รู้ว่าเราต้องซื้ออะไรบ้าง^^

เราเตรียมเกือบจะครบละ เสื้อผ้าไม่กล้าซื้อเยอะ กลัวลูกจะใส่ไม่ทัน 5555 รอคลอดแล้วค่อยซื้อ

เริ่มทยอยแล้วคะแต่ยังไม่ครบเลยมีแต่เสื้อผ้า ที่เหลือยังไม่ได้เตรียมเลยคะ

บ้านนี้ทะยอยเตรียมแล้วค่ะ ขาดอีกไม่กี่อย่าง กำหนดคลอดมีนาคม เหมือนกันคะ

บ้านนี้เห่อหน่อยเตรียมตั้งเเต่2เดือน7เดือนก็เตรียมครบหมดแล้ว

เตรียมใกล้ครบแล้วจ้า ขาดแค่พวกสำลี ทิชชู่ต่างๆ เครื่องปั้มนม