ลูกดิ้นตอนไหน ท้อง4เดือนควรใหญ่แค่ไหน

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ ว่าพัฒนาการลูกในท้อง ที่แม่ไปสังเกตุได้รู้สึกได้คือตอนไหนคะ พอดีท้อง4เดือน คนอื่นก็ว่าลูกควรดิ้นได้แล้ว แต่ลูกเรายังไม่ดิ้นเลยค่ะ ไม่มีความรู้สึกอะไร ไม่แพ้ท้อง ไม่มีอาการคนท้องแม้แต่นิดเดียว ไม่ใช่ไม่สังเกตตัวเองนะคะ สังเกตอาการตัวเองทุกวัน ไม่มีอะไรที่เหมือนคนท้องสักอย่าง แถมท้องก็ไม่ตึง หรือไม่ใหญ่เลยค่ะ เหมือนท้องคนปกติ ที่ไม่ได้ตั้งครรภ์ นั่งท้องก็พับเป็นชั้นๆ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ