7 ตอบกลับ

เคยมีเคส ท้องแรกผ่า ท้องสองคลอดเอง แต่คลอดแบบฉุกเฉิน น้ำหนักทารกน้อยกว่า 2,000 กรัม แล้วฉุกเฉินมากๆ หมอเตรียมห้องผ่าไม่ทันปากมดลูกเปิดหมดแล้ว เลยคลอดเองได้อย่างปลอดภัยค่ะ แต่น้องอาการไม่ค่อยดีนะ

บ้านนี้ท้องแรกผ่า ท้องสองก็ผ่า เพราะออกเองจะทำมดลูกแตกได้ค่ะมันอันตรายมากค่ะ ท้องสอง ได้หกเดือนแร้ว

ขอถามหน่อยค่ะใครทีเคยเป็นรกเกาะต่ำอันตรายลูกและเราไม่ค่ะตอนนี้กันวนมากเลย

ทำตามหมอแนะนำเลยค่ะ เราท้องแรกก็รกเกาะต่ำ คุณหมอจะแจ้งเลยว่าต้องทำไงบ้างต้องระวังอะไรบ้าง ไม่ต้องกังวลมากค่ะ ทำตามที่หมอแนะนำ แต่ท้องแรกเราผ่าคลอด

ผ่าท้องแรกท้องต่อไปก็ต้องผ่าละคะคลอดเองเสี่ยงต่อชีวิตแม่นะ

ปกติแล้วถ้าคนแรกผ่าคนที่2-3ก็ต้องผ่าค่ะ

ผ่าตลอดค่ะ คนแรกผ่า คนต่อๆๆไปก็ต้องผ่า

คน2ก็ต้องผ่าคะ