16 ตอบกลับ

เรามีน้อง1ขวบ2เดือนพึ่งตรวจเจอวันที่27ว่าท้อง4เดือนเราก็ยังให้น้องกินนมเต้าต่อนะคะ😊

ไม่ม่อาการอะไรค่ะ

VIP Member

พี่สาวเราให้นมลูกด้วย ท้องด้วยค่ะ พอคลอดก็มีน้ำนมให้อีกคนกินต่อได้เลย

ค่ะคุณแม่ วันนี้จะไปรพ.ค่ะ เดี๊ยวจะลองปรึกสาคุณหมออีกทีนะค่า ขอบคุณมากๆคะ

เหมือนกันจ้า ท้องอีกคนตอนคนโต1ปี1เดือน ตอนนี้9เดือนแล้ว ยังให้นมปกติค่ะ

แต่ถ้าจะให้ดีก็ให้เลิกค่ะ ร่างกายคนเราไม่เหมือนกันน้อ บางคนเสี่ยงแท้งง่าย บางคนไม่เป็นอะไร บ้านนี้ให้เข้าเต้าแค่ตอนนอน กลางวันฝึกน้องดูดนมขวดจ้า

หมอบอกว่าให้งดค่ะ เพราะจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

กำบังท้องอยู่ แล้วก็ให้นมคนโตอยู่ด้วยค่ะ

ไม่มีค่ะ

ลองปรึกษาแพทย์ดูนะค่ะ

ค่ะคุณแม่