5 ตอบกลับ

ลองดื่มน้ำขิงอุ่น ๆ ดูค่ะ เผื่อจะช่วยขับเหงื่อได้ ยิ่งเหงื่ออกเยอะ ยิ่งหายเร็วค่ะ น้ำขิงช่วยกระตุ้นน้ำนมแม่ด้วยนะค่ะ

ถ้าไอแล้วเจ็บคอนะคะ น้ำอุ่นเกลือนิดหน่อย มะนาว ข่อยจิบนะคะ ท่านแบบนีสักพักหายคะ บ้านนีเป็นคะ ตอนท้อง1เดือน

หาหมอเรยค่ะแม่ บ้านนี้เปนก็ทนจนเปนเยอะนอนกลางคืนหายใจไม่ออก หมอจะจ่ายยาที่คนท้องทานได้ค่ะ กิน2-3เวลาก็ดีขึ้น

คุณแม่ พยายามจิบน้ำอุ่นบ่อยๆค่ะ และที่สำคัญพักผ่อนให้เพียงพอนะคะ. หายป่วยไวๆนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

ขอบคุณทุกคนนะค้า