13 ตอบกลับ

อันตรายหรือไม่ขึ้นอยู่กับปริมาณครับ ส่วนมากที่เค้าเตือนคือมันมักจะมากเกินไป ถ้ามากไปก็อันตรายอยู่ครับ ทั้งเบาหวาน โซเดียม ภาวะอ้วน ความดัน แล้วก็ไม่มีพื้นที่ในกระเพาะไปกินอาหารที่มีประโยชน์กว่านี้

แม่บ้านนี้ติดกินขนมค่ะ มาม่าก็กินค่ะ ทำใจไม่ได้ค่ะ ถ้าไม่ได้กิน ตอนนี้แอบเป็นเพราะแพ้ท้องอะไรหลายๆอย่างด้วยค่ะ แต่ถ้าหายแพ้ท้องแล้ว แม่บ้านนี้ก็จะเลือกกินค่ะ

ทานได้นะคะ แต่ปริมาณไม่เยอะ คุณหมอจะให้ระวังเพราะโซเดียมสูงเสี่ยงทำให้ครรภ์เป็นพิษค่ะ ทานน้อยๆพอกรุบกริบแก้อยาก ทานผลไม้เพิ่มก็ดีค่ะ ☺️

กินยันคลอดคะ มาม่านี้เกือบทุกวัน ขนมาเลย์ สแน็คแจ็คเอย กินจุกจิกทั้งวัน คบอดน้องแล้วออกมาสมบูรณ์คะ3315g ลูกสาวคนแรก

คิดอะไรไม่ออกก็ม่ามาเนอะแม่ 😆😆

TapFluencer

กินได้ค่ะ ไม่อันตราย แต่ไม่ดีต่อคุณแม่และเด็กในครรภ์ค่ะ แต่ควรหลีกเลี่ยงขนมที่มีโซเดียมสูง มาม่าถ้าเลี่ยงได้เลี่ยงเลยค่ะ

กินแต่พอหายอยากค่ะ ทั้งโซเดียม ทั้งแป้ง ไขมัน อันตรายค่ะ ต้องระวัง ไต เบาหวาน

ไม่อันตรายค่ะ แต่ต้องทานอาหารหลักให้ครบ5หมู่และทานอาหารที่มีประโยชน์ด้วย

บ้านนี้กินทั้งขนมขบเคี้ยว ขนมหวาน น้ำอัดลม น้ำชง เลยค่ะ ผลไม้ก็นานๆแตะที 😅

ไม่อันตรายคะ แต่อย่ากินมาม่าเยอะ หรือขนมที่มีโซเดียมสูงคะ มันไม่ดี

แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะกินข้าวไม่ได้เลยกินไปสักพักก็อยากอ้วกแล้ว