16 ตอบกลับ

ถ้าคุณแม่บำรุงแล้วน้ำหนักตัวไม่ขึ้นมาก แต่ตอนซาวด์น้องโตตามเกณฑ์สมบูรณ์แข็งแรงดี แสดงว่าคุณแม่มาถูกทางแล้วค่ะ กินมากบำรุงมากเกินไปก็ไม่ดีค่ะ

VIP Member

19 วีค น้ำหนักขึ้นมา 1กก. พยาบาลถามว่า ลดน้ำหนักเหรอ🤣🤣 บอกพยาบาลไปว่า ไม่ได้ลดเลยค่ะ แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเอง สงสัยลูกห่วงว่าแม่จะลดน้ำหนักได้ยาก

ทางนี้ขึ้นมา 3-4 โลแล้วค่ะ ตั้งแต่ตรวจครรภ์ - 20 w ไม่มีอาการแพ้อะไรใดๆ กินได้ทุกอย่าง ทำอะไรได้ปกติ อิจฉาแม่ๆคนอื่นจัง น้ำหนักไม่ขึ้นเลย

บ้านนี้น้ำหนักไม่ขึ้นค่ะ ลูกสมบูรณ์หนักกว่าเกินค่ะหมอเลยไม่ว่าอะไรค่ะ แปลว่าอาหารนมที่เราดื่มกินไปลงลูกค่ะ 💕

ขอบคุณค่ะ

ท้องไตรมาสแรกน้ำหนักไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะพอเข้า22wหายแพ้ท้องกินกระจายน้ำหนักขึ้นมา5โลเลยค่ะเดือนนี้🤣

นี่ก็ไม่ขึ้นค่ะ​ แถมลดลงไปอีกเกือบ​ 5 กก. แต่ไปซาวน์หมอบอกว่าน้ำหนักลูกดี​ แข็งแรงจ้า

ทีมกันยา ช่วงแรกนน.ไม่ขึ้น ลดลงด้วยซ้ำ ตอนนี้ไตรมาศ 2 ค่อยๆขึ้น 2 โลแล้ว ลูกตามเกณฑ์ค่ะ

พึ่งมาขึ้นตอน20weeksค่ะ ขึ้นมาโลเดียวตอนนี้จะ23weeksแล้วกินทุกอย่างเลยแต่ขึ้นแค่นี้ค่ะ😂

VIP Member

บ้านนี้23+4 ก่อนท้องนน.54ตอนนี้51ยาวๆจ้า แต่น้ำหนักลูกเกณฑ์ปกติดีค่ะ🥰

บ้านนี้แม่ขึ้นมา3โลค่ะ ท้องแฝดด้วย แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ