58 ตอบกลับ

บ้านนี้รอบแรกตรวจเลือดเป็นโลหิตจาง เลยต้องให้สามีมาตรวจด้วย เผื่อเป็นพาหะธาลัสซีเมียค่ะ แต่ผลสามีออกมาปกติดีค่ะ หมอเลยให้ทานของบำรุงเลือดและให้ยามาทานค่ะ

หมอจะให้ตรวจเลือดพ่อด้วยค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกมาที่เดียวกันหมอบอกตรวจที่อื่นได้ค่ะ แค่จะบอกว่าไปตรวจอะไร เอาผลเลือดมาให้หมอค่ะ

เป็นค่ะ ตรวจเลือดทั้งตัวเราเองและแฟนค่ะ แล้วก็ให้มาฟังผลด้วยกันค่ะ เผื่อมีอะไรจะได้ช่วยกันตัดสินใจได้เลยค่ะ

ต้องตรวจทั้งสองค่ะ ของแม่บ้านนี้ คุณพ่ออยู่ กทม ให้พ่อไปตรวจที่ รพ แล้วเอาผลมาแจ้งทาง รพ ที่เราฝากครรภ์ค่ะ

ตรวจทั้ง2คะ หมอจะดูว่าพ่อและแม่เป็นพาหะธารัสซีเมียหรือเปล่า ถ้าเป็นหมอจะตรวจให้ระเอียดว่าเป็นขั้นไหนคะ

ไปหาหมอฝากครรภ์ครั้งแรกพาสามีไปด้วยเพราะหมอจะตรวจเลือดทั้งสองคนแต่เวลาฟังผลเลือดไปคนเดียวก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ตรวจรอบแรกก็โดนเจาะทั้งพ่อและแม่เลยจ้า เพราะฝากครรภ์แฟนจะพาไปตลอดเลยมีโอกาสเลยค่ะ

เราตรวจเลือดแม่คนเดียวค่ะ เพราะไม่มีโรคไม่เป็นพาหะ เราปรกติทุกอย่างเลย ไม่ได้ตรวจพ่อค่ะ

ตรวจทั้ง2คนค่ะเพราะเลือดแม่ผิดปรกติหมอให้พ่อมาตรวจด้วยผลออกมาเลือดพ่อปรกติโล่งอก

ตรวจเลือดแม่ ถ้าแม่ปกติ พ่อก็ไม่ต้องตรวจ บ้านนี้ผลเลือดแม่ดี พ่อเลยไม่ต้องตรวจค่ะ