10 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ คนท้องจะตกขาวเยอะอยู่แล้ว (ส่วนตัวมันไม่หายเลยค่ะแม่เป็นยันคลอด ถ้าคลอดแล้วยังไม่ดีขึ้นสามารถปรึกษาคุณหมอได้ค่ะ) แต่ถ้ามีอาการคันหรือมีกลิ่นให้รีบปรึกษาคุณหมอค่ะอาจจะติดเชื้อได้

คนท้องจะมีตกขาวมากกว่าคนปกติค่ะแม่ ตกขาวที่ปกติคือเป็นมูกใสหรือสีขาวขุ่น เราก็มีตลอดตอนท้อง หลังคลอดก็ลดลงเป็นปกติเองค่ะ

ของเราก้อเป้นสีขาว แต่หมอบอกว่าปกติ เราก้อเลยส่งสัยเป้นแค่เราหรือเปล่าน่ะ

ปกติค่ะ ของเราก้แบบนี้ เคยตกขาวมีสีเหลือง คันๆต้องใช้ยาสอดช่วย เพราะยาฆ่าเชื้อที่กินไปตอนปวดฟัน มันทำปฎิกิริยากะช่องคลอด

ใช้ได้ค่ะ แต่ต้องมาจากหมอที่เราไปฝากครรภ์ด้วย ไปหาซื้อเองมาสอดไม่ได้นะคะ สำหรับยาสอด ไม่เป็นอันตรายต่อลูกในท้องจ้า นี่สอดมา3ครั้งล่ะ หายยยยย

น่าจะปกติของคนท้องนะคะ ถ้าเกิดมีสีเหลืองหรือเขียวแล้วคันร่วมด้วยอันนี้คุณแม่ต้องปรึกษาหมอค่ะ

เราก็ตกค่ะ หมอบอกว่าถ้าสีและกลิ่นไม่ต่างจากเดิม ไม่มีอาการคันร่วมถือว่าปกติค่ะ

ปกติค่ะคนท้องจะมีเกือบทุกคน ใส่ผ้าอานามัยแผ่นเล็กจะได้ไม่ อับหรือคัน

VIP Member

ปรึกษาหมอเลยค่ะ ถ้าออกเยอะหมอเขาจะได้ดูให้ว่าติดเชื้อรึป่าว

ปกติคะคนท้องจะมีมากหน่อย

เป็นเหมือนกันเลย

Super Mum

.