7 ตอบกลับ

ส่วนตัวใช้เซทนี้ค่ะ สามีช่วยเช็คให้ ไม่มีส่วนผสมจากสัตว์ ส่วนผสมจากพืชออแกนิก ไม่มีส่วนผสมของ mineral oil,พาราเบน,พาธาเลท,สารลดแรงตึงผิวกลุ่มซัลเฟต บนผลิตภัณฑ์ระบุชัดเจนขึ้นทะเบียนกับ The vegan society พอท้องปุ๊บก็ปรับเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ที่เป็นออแกนิกมากขึ้น จะได้ไม่เป็นอันตรายกับเบบี๋ด้วย

ตัวอื่นๆ ก็มีค่ะ เราไม่ได้เช็คดูตัวเดียว แต่แคปมาแค่ตัวเดียวค่ะ เพราะว่าก็ส่วนผสมคล้ายคลึงกัน แต่ที่แน่ๆ มีพาราเบนกับphenoxyethanol เหมือนกัน ถ้าคุณแม่สบายใจที่จะใช้ ก็ตามนั้นค่ะ เพราะแม่เราก็เป็นนักธุรกิจแอมเวย์ แม่มาแนะนำให้เราใช้ เราเช็คอย่าวที่เล่าไป เราเลยไม่ใช้ เพราะมีสกินแคร์ออแกนิกส์เยอะแยะ ที่ไม่มีสารที่เราไม่สบายใจให้เราเลือกใช้ค่ะ

VIP Member

คุณแม่เช็ค ingredients ให้ละเอียดนะคะ ว่ามีสารต้องห้ามสำหรับคนท้องหรือเปล่า กลุ่มรักษาสิว กลุ่มรักษาฝ้ากระ กลุ่มสารกันเสีย เยอะเลยค่ะ ต้องเลือกให้ดีค่ะ

VIP Member

คุณแม่เช็คส่วนประกอบต้องห้ามสำหรับคนท้องได้จากเน็ตเลยค่ะ หลายตัวมากที่แม่ห้ามใช้ พวกที่มีไวท์เทนนิ่ง พวกกลุ่มรักษาสิว AHA

บ้านนี้ใช้ของแบรนด์ EVE'S จ้า ทั้งผิวหน้า ทั้งท้องแตกลาย ทั้งรักแร้ดำ คอดำ ตอนนี้ลูกชาย 4 เดือนแล้วก็ยังใช้อยู่

VIP Member

ต้องดูด้วยค่ะว่าส่วนผสมมีอะไร พวกไวท์เทนนิ่ง กลูต้า สเตียรอยด์ สารปรอท ใช้ไม่ได้ค่ะ

หน้าไม่ทาเลยค่ะ ท้องใช้ออย์ CLARINS

ไม่ใด้ใช้เลยแป้งก็ไม่ใด้ทา