11 ตอบกลับ

ส่วนตัวใช้ที่ตรวจในเซเว่นอันละ59บาทค่ะ ประจำเดือนขาด5วันตรวจตอนกลางคืน23:00ขึ้น2ขีดเลยจางมากๆแต่ก็เห็นได้ด้วยตาปล่าว ลองปรึกษาหมอดูนะคะ เผื่อเป็นอย่างอื่น สาเหตุจากประจำเดือนไม่มามีเยอะมากเลยค่ะ

จางกว่านี้ก็ท้องค่ะ แม่ตรวจใหม่รึยังคะ

VIP Member

ตื่นมาแล่วตรวจปัสสาวะเลยคะ แต่ถ้าตรวจหลายทีแล้วไม่ใช่ ไปขอตรวจรพ.เลยคะ อาจจะทีเกตุอย่างอื่นคะ เคสเราเจอเนื้องอกปากมดลูกคะ

เนื้องอกปากมดลูกอาการเป็นยังไงคะ ขอความรู้ด้วยค่ะ

น่าจะไม่ท้องนะคะ แต่ควรไปตรวจที่โรงพยาบาลอีกที ญาติๆกันก็ประจำเดือนหายไป 3 เดือน แต่ก็ไม่ท้องค่ะ ฮอร์โมนอาจจะปิดปกตินะคะ

ตรวจค่ะ ลองไปดูก่อนนะคะ

ลองตอนเช้าดูคะ ฮอร์โมนตอนเช้าเรามันเยอะกว่า ผลก็เเน่ชัดกว่า เเต่ของเราขาดได้1เดือนตรวจกลางคืนขึ้นสองขีดแดงชัดเลยนะคะ

ลองซื้อที่ตรวจใหม่หลายๆยี่ห้อนะคะ

ตื่นเช้ามาฉี่แล้วตรวจดีที่สุดค่ะ เพราะระหว่างวันเรากินอะไรเยอะแยะอาจทำให้ผลเพี้ยนได้ค่ะ เราใช้แบบจุ่มดีค่ะ ถูกและดี

ขอบคุณค่ะแม่🙏

บางคนตรวจเองก็ไม่ขึ้นสองขีดนะคะ อย่างเพื่อนของเราตรวจที่ตั้งครรภ์ไม่ขึ้นสองขีด พอตรวจเลือดรู้ผลคะว่าท้อง

ของเราท้องแรกปจดขาด4เดือน เดือนแรกตรวจไม่เจอ เดือน2ตรวจไม่เจอ เดือน3ตรวจไม่เจอขึ้นขีดเดียวตลอดเดือที่สี่ถึงตรวจเจอคะ2ขีดไปฝากครรภ์กับคุณหมอวันต่อมาได้5เดือนกว่าแล้วค่ะ

TapFluencer

ตอนไม่ท้อง เมนเราไม่มา 1 เดือนกว่าจะ 2 เดือนเหมือนกันค่ะ แต่ตอนท้องเมนไม่มาอาทิตย์เดียวตรวจก็สองขีดจางแล้ว

ดีจังเลยค่ะ ขอบคุณนะคะแม่🙏

ส่วนตัวตรวจตอนไหนก็ขึ้น2ขีดค่ะ ทั้ง2ท้องเลย แต่ถ้าตรวจแล้วไม่ขึ้นประจำเดือนยังไม่มาไปหาคุณหมอดีกว่านะคะ

ขอบคุณค่ะ🙏

TapFluencer

มีคนแนะนำมาคือตรวจตอนฉี่แรกของการตื่นนอนจะชัวร์ดีค่ะ แต่ถ้ายังไม่ท้องก้ไปตรวจกับหมอเลยค่ะชัวร์

ขอบคุณมากค่ะแม่🙏

ของเราประจำเดือนมาช้าไป5วัน ตรวจเย็นก็ขึ้น2ขีดค่ะ แต่ถ้าเอาให้ชัวร์คือ ตรวจตอนเช้าหลังตื่นนอนค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🙏