76 ตอบกลับ

บ้านนี้มองว่าจำเป็นค่ะ แต่ปกติสามีก็ให้เราเก็บทุกบาทอยู่แล้วเลยไม่ต้องขอค่ะ แต่สามีจะเป็นคนขอเราใช้เอง

VIP Member

จำเป็นค่ะ บ้านนี้ให้เดือนละ5พันวันเงินเดือนออก ได้รายอาทิตย์อีกอาทิตย์ละ400-500บาท เอาแค่พอกินพอใช้หนี้ค่ะ

ของเราไม่จำเป็นค่ะเพราะใช้เงินคนละกระเป๋ากันแต่ค่าใช้จ่ายในบ้านส่วนใหญ่สามีจะเป็นคนจ่ายค่ะ

ไม่จำเป็นค่ะ เราให้เงินสามีใช้ เพราะเขาไม่ได้เป็นคนเก็บเงินค่ะ หาเฉยๆ55 เงินอยู่กับเราอยู่แล้ว

จำเป็นค่ะ สามีควรเสียสละบ้าง เราแพ้ท้องทำอะไรไม่ไหว เรามีสามีคอยข่วยเหลือนะถึงไม่อดตาย😂

มันก็ไม่จำเป็นหรอก​ แต่ที่เขาให้เพราะเขารักและนึกถึงเราก่อนเสมอ​ รึป่าว​ (เฉพาะบางคน)​

จำเป็นแต่บ้านนี้ พ่อทำงาน แม่เลี้ยงลูก พ่อขอแม่ทุกวัน เงินเดือนออก แม่ไม่เคยได้สักบาท

จำเป็นค่ะ เพราะเขาคือหัวหน้าครอบครัวมันเป็นหน้าที่ที่ต้องดูและภรรยาและลูกให้ดีค่ะ

ส่วนตัวคิดว่าจำเป็นนะคะ เพราะตั้งแต่มีน้องบวกกับช่วงโควิดพอดี เราเลยต้องออกจากงาน

บ้านนี้จำเป็นค่ะ เพราะสามีให้เราถือเงินตลอด วางแผนค่าใช้จ่ายแต่ละเดือนทั้งหมดค่ะ