6 ตอบกลับ

ในบัดนัดจะแจ้งทุกครั้งค่ะหรือไปหาหมอครั้งที่แล้วหมอหรือพยาบาลก็อาจจะบอกล่วงหน้านัดครั้งต่อไปจะต้องทำอะไรค่ะ แต่ไม่มีอะไรมากก็น่าจะตรวจครรภ์ตามนัดปกติ

ซาวด์ดู นน. เจาะเลือดดูความเข้มข้นก่อนคลอด ดูว่ากลับหัวหรือยัง และดูว่าน้องแข็งแรงไหม แต่คงแล้วแต่ รพ.

ของเราเเค่ได้ซาวน​์กับฟังเสียงหัวใจค่ะเเล้วเเต่รพ

ซาวด์ดูนน.กับดูว่ากลับหัวยัง สามารถคลอดเองได้มั้ย

ตามใบนัดเลยค่ะเค้าจะแจ้งทุกครั้ง

อันนี้อนามัยส่งตัวไปโรงบาลงับเค้าไม่มีแจ้งมา พอดีคุณพ่อเค้าจะกลับมารับแต่ไม่รุ้จะตรวจอะไรบ้างกลัวจะไม่ทันคุณพ่อคะ

Super Mum

✌️