10 ตอบกลับ

จะกินยาอะไรปรึกษาหมอก่อนนะคะ แม่ควรไปหาหมอค่ะ คนท้องควรงดทานของดิบ กินแต่ของปรุงสุก แม้แต่ผักนะคะต้องสุก มีแม่พบพยาธิเพราะกินผักสดเยอะ ออกข่าวมาแล้วค่ะ ส้มตำปลาร้า ถ้าอยากจริงๆควรเป็นปลาร้าต้มสุกเท่านั้นค่ะ

TapFluencer

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ทนจนถึงเดือนที่ 5 ปรึกษาคุณหมอนะคะคุณแม่ห้ามซื้อยามากินเอง คุณหมอจัดยาให้กินตามชนิดพยาธิที่เราเป็น 3 วันหายเลยค่ะ ตอนนี้น้องได้ 9 เดือนแล้ว

เป็นค่ะ ไม่มียาทานค่ะ ต้องรอคลอดอย่างเดียว งดของดิบทุกอย่างแม้กระทั่งผักดิบค่ะ

เป็นเหมือนกันแม่ เคยเข้าร้านขายยาแร้วเขาบอกว่าต้องรอคลอดก่อนค่อยกินได้

ขอบคุณค่ะแม่

หมอไม่ให้ทานยา หลังคลอดถึงจะกินยาได้

ทำไมถึงเป็นคะ ทานของดิบหรือคะ

น่าจะตอนก่อนท้องค่ะชอบกินพวกตำกุ้งสดมากค่ะ

หาหมอ ห้ามทานยาเองนะคะ

ค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

หาหมอเลยค่ะ

ไปหาหมอคะ