เลี้ยงลูก​ค่าใช้จ่ายต่อเดือน

ขอสอบถามพวกแม่ๆคะพอดี อยากมาขอความคิดเห็น​เราคลอดลูกอยู่​กรุงเทพฯ แล้วแม่แฟน กับยายของแฟนให้เราเอาลูก​ไป​ให้เขาเลี้ยง​อยู่​ ​ตจว​ตั้งแต่2เดือน​ จนตอนนี้ลูกเราได้ 1 ขวบกับ 7 เดือน ช่วง 1 ขวบ เราส่งเงินให้แม่ ทั้งสอง เดือนละประมาณ 10,000( 10,000 บาทรวมค่าแพมเพิสกับนม คือโอนเงินให้แล้วก็แม่เขาก็ไปซื้อให้ให้ลูก)​ ทุกคนว่าเยอะไปไหมคะ เราก็เงินเดือนไม่ค่อยเยอะแฟนเราก็เงินเดือนไม่ค่อยเยอะ เรา กับแฟนก็มีผ่อนรถค่าห้องค่ากินค่าเน็ต ค่าผ่อนมือถือ2เครื่อง​เรากับแฟน​ ( เลยอยากขอความคิดเห็นว่าแม่ๆแต่ละบ้านใช้จ่าย กันเดือนเท่าไหร่คะ)​

1 ตอบกลับ

ถามคนเลี้ยงก่อนว่าพอไหม ใช้จ่ายไปกับอะไรบ้าง ถ้าเขาบอกเหลือใช้ ใช้เท่าไหร่ค่อยคุยขอลดทีหลัง ส่วนตัวจ่ายไม่ถึง 5,000/เดือน