30 ตอบกลับ

คนท้องจะมีอาการแบบนี้กันแทบทุกคน การที่คนท้อง ฉี่บ่อย ก็เป็นเพราะในระหว่างตั้งครรภ์นั้น มดลูกจะขยายใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ จนกดทับกระเพาะปัสสาวะ ส่งผลให้แม่ท้องรู้สึกปวดปัสสาวะบ่อยขึ้น ส่วนใหญ่อาการนี้จะเป็นตั้งแต่ช่วงต้นของการตั้งครรภ์ เพราะมดลูกจะขยายใหญ่ขึ้นอย่างรวดเร็ว

ยิ่งท้องเเก่ ไกล้จะคลอดนี้อั้นไม่ได้ค่ะ ท้องเเข็งเเละจะทรมารตัวเอง เเถบอยากเอาตัวเองไปไว้ในห้องน้ำ😂

บ้านนี้ก็เป็นคะ ลุกๆๆชม.ไม่ว่าจะเวลากลางคืนหรือกลางวันจะลุกไปเข้าห้องน้ำจนจะไปนอนในห้องน้ำละคะ5555

ยิ่งท้องใหญ่ไกล้คลอดยิ่งฉี่บ่อยกว่านี้ค่ะ การเข้าห้องน้ำเป็นงานอดิเรกเลยก็ว่าได้

ท้อง10วีคคะ ฉี่ปกติเลย ใม่บ่อยเลยคะ ปกติใมค่ะ เห็นเขาว่า จะฉี่บ่อย แต่ตอนนี้ฉี่ปกติ

VIP Member

ปรกติค่ะ เพราะเด็กน้อยเค้าจะเบียดกระเพาะปัสสะวะของเรา ทำให้เราฉี่บ่อยขึ้นค่ะ

ปกติจร้า ห้ามกินน้ำน้อยลงนะ ให้กินตามปกติเลย อดทนหน่อยนะคะเพื่อเจ้าตัวน้อยในท้อง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-109381)

VIP Member

ปกติจ้าแม่ ยิ่งท้องโตยิ่งฉี่บ่อย บ้านนี้ 26 วีคแล้วค่ะ ฉี่ทุกครึ่งชม.เลย

ปกติค่ะแม่ บ้านนี้ขี้เกียจเข้าห้องน้ำเวลาดึกๆเลยซื้อกระโถนมาใช้😂