14 ตอบกลับ

ผ่าค่ะ และส่วนมากน้องแฝดจะผ่าก่อนกำหนด เพราะแฝดมีความเสี่ยงเยอะกว่าปกติค่ะ แม่ดูแลครรภ์เหมือนท้องปกติได้ค่ะ แต่พยายามขุนน้ำหนักน้องนิดถึง เพราะ90%ต้องได้คลอดก่อนกำหนด ทำน้ำหนักดีๆไว้ จะดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ส่วนมากจะผ่าค่ะ แต่ถ้าตอนนั้นอายุครรภ์ดีเด็กๆอยู่ในท่าพร้อมคลอดคุณหมอจะให้คลอดเองค่ะ แต่ของเราคุณหมอประเมินว่าต้องผ่าแน่นอน รกเดียวกันคนละถุง

บ้านนี้ท้องแฝดเหมือนกันนะคะ ตอนนี้ได้ 30 5 หมอบอกว่ายังไงก้อต้องผ่า หมอที่ฝากครรภ์นะคะ ท้องแรก มาแฝดแบบ งงๆ 🥹

บ้านนี้แฝดหญิงคนละถุงคะแม่ ไม่รู้ว่ารกเดียวกันมั้ย ☺️ บ้านนี้ดิ้นกันทีบรรเทิงมากจ้าแม่ 🥹 ลุกก้อโอย นั่งก้อโอย นอนก้อโอย

บ้านนี้ก็แฝดไม่มีกรรมพันธุ์ค่ะน้องใช้รกและถุงน้ำเดียวกันค่ะหมอบอกว่ายังไงก็ต้องผ่าตอนนี้24wแล้วค่ะ

แฝดเหมือนกันคะ คนละถุงแต่รกเดียวกัน (แม่โดนผ่าแน่เพราะท้องแรกผ่าคะ)

แม่บ้านนี้ก็คนละถุงเหมือนกันค่ะ แต่ไม่รุ้รกเดียวกันไหม ท้องแรกคลอดเองค่ะ แต่ก็คิดว่าท้องแฝดน่าจะผ่า

Super Mum

ส่วนใหญ่คุณหมอจะให้ผ่าค่ะ เพื่อความปลอดภัยของแม่และเด็กค่ะ

เพื่อนได้แฝดก็ผ่าค่ะส่วนมากแฝดเป็นครรภ์เสี่ยงหมอจะให้ผ่า

ส่วนมากเพื่อความปลอดภัยของทั้งคุณแม่และน้องจะผ่าคลอดค่ะแม่

ถ้าเป็นท้องแฝดความเสี่ยงตอนท้องที่มากกว่าครรภ์ปกติคือภาวะครรภ์เป็นพิษกับเบาหวาน แต่คุณแม่อย่าเพิ่งกังวลค่ะเราฝากครรภ์แต่เนิ่นๆ อยู่ในความดูแลของคุณหมอก็ปลอดภัยค่ะ

บ้านนี้เพิ่งคลอดมาได้6วัน ถ้าเด็กกลับหัวเค้าให้คลอดเองค่ะ

ของแม่อยู่ถุงตั้งครรภ์เดียวกันไหมค่ะ

ของเราหมอนัดผ่าค่ะ คนนึงกลับหัวอีกคนไม่กลับค่ะ