7 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ท้องแรก จะไม่ค่อยเห็หน้าท้องเท่าไหร่ เนื่องจากผิวหนังเรายังไม่เคยยื่น หรือขายออกมาค่ะ ท้อง 2 จะเห้นได้ว่า ท้องเริ่มเห็นชัดตอนอายุครรภ์อ่อนๆ

ขอบคุณคะแม่บางทีก็เครียดคะ😂😂

เจอบ่อยเหมือนกันค่ะ ไม่ต้องสนใจใจคนรอบข้าง เรารู้แค่ว่าลูกสมบูรณ์​แข็งแรง​โตตามเกณฑ์​ก็ดีมากแล้ว

เหมือนกันเลย โดนทักว่าท้องเล็ก กังวลเฃมากเลยคะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ เราตัวเล็กด้วย ท้องก็เล็กค่ะ

จริงคะท้องไม่ออกเลย ป้าข้างบ้านดูจะใส่ใจมาก😂 ถามเก่งท้องเล็กขนาดนี้

ท้องแรกเหมือนกันคะ20สัปดาห์แล้วไม่ค่อยใหญ่เลย

เหมือนกันเลยค่ะ 19 เเล้ว ยังไม่ออกเลย 555

เครียดเหมือนกันไหมคะบางที😂 เจอคำถามรอบตัว บลาๆ เลย ทำให้เรากังวลเนอะ

คุณแม่ ท้อง17วีคปวดหลังไหมค่ะ

ไม่ปวดเลยคะปวดแค่บางครั้งแต่ก็น้อยมาก