16 ตอบกลับ

ของเราเป็นตอน 36 w นะคะคันมาก หมอขอดูเลยค่ะ ตกลงเป็นเชื้อราค่ะ คุณหมอเลยให้ยามาเหน็บค่ะ อาทิตย์เดียวหายเลย แต่เราจะเช็ดให้แห้ง แล้วก็ใส่ผ้าอนามัยและเปลี่ยนตลอดที่เข้าห้องน้ำนะคะเวลาไปทำงาน. เลิกทานของหมักของดองเลยค่ะ

เราเคยเป็นตอนกินของดองคะ พวกปลาร้า กะปิ อะไรแบบนี้อะคะ แม่บ้านนี้พอเลิกกินก็ไม่คัน เลยคะ แล้วก้อเวลาฉี่เอาทิชชู่ซับให้แห้งนะคะ ถ้าชื้นมันจะเป็นเชื้อราคะ

VIP Member

เคยเป็นค่ะ ต้องไปหาหมอนะค่ะ หนูจะดูว่าเป็นเชื้อราหรือแบททีเรีย แล้วจะให้ยามาสอดค่ะ ต้องรักษาให้หายก่อนคลอดนะค่ะ ไม่งั้นเชื้อสามารถเข้าสู่ลูกได้ค่ะ

บ้านนี้จะเป็นก็ต่อเมื่อกินของดอง และปลาร้าค่ะ จะเป็นตกขาวเยอะและคันช่องคลอดค่ะ แนะนำหาคุณหมอนะคะ จะได้ยามาทา ถ้าทาไม่ดีขึ้นก็จะได้ยาแบบสอดค่ะ

ของเราฝากท้องคลีนิคหมอตะถามน่ะค่ะว่ามีตกขาวเยอะไหมคันไหมถ้ามีอาการแบบนี้ หมอจะจัดยาไห้ค้ะ คถณแม่ควรบอกหมอน้ะค่ะ เด่วเจาจะจัดยาไห้ค้ะ

VIP Member

แม่ลองเปลี่ยน​ กกน​ใหม่ยกเซ็ทดูนะคะ​ เราใช้วิธีนี้หายค่ะ

หาหมอจ้า แล้วก็กินพวกยาคูลย์ โยเกิร์ต นมเปรี้ยว

เราก้คะน แต่ตรงหัวหน่าวอ่า ไม่ได้คันลึก ทำไงดี

หาหมอค่ะ เสี่ยงติดเชื้อและอักเสบนะคะ

คุณแม่ลองซื้อยาสอดมาใช้ดูหรือยังคะ