2 ตอบกลับ

บ้านนี้ 8 วีค ปวดเหมือนกันค่ะ ปวดมากกก ปวดสุดๆ ไม่มีเลือด ไม่มีอะไรอย่างอื่น ไปหาหมอ แล้วหมอ อันตราซาว เขาก็ฉีดยากันแท้งให้เลยค่ะ และให้ยามาทานด้วย ตอนนี้หายแล้ว

ใช่ค่ะเป็นเหมือนกันเลย ฉีดยากันแท้งเหมือนกันค่ะ

มีอาการอื่นร่วมไหมคะ มีตกขาว มูกปน ฉี่แสบขัดกระปิดกระปอยไหม ถ้าอาการหนัก ไม่ดีขึ้นเลย แนะนำหาหมอเพื่อหาสาเหตุดีกว่าคะ

ไปหาหมอแล้วค่ะคุณหมอบอกว่า เนื่องจากทำงานและเดินมากไปช่วงท้องอ่อน ปวดฉี่บ่อย เลยทำให้ปัสสาวะแสบขัดนิดนึงค่ะ ขอบคุณนะคะที่ให้คำปรึกษา 🙏