6 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่บ้านนี้กินยาลดไข้ดักไว้เลยค่ะ หลังฉีดเสร็จ ก็ เช็ดตัว รึไม่ก็อาบน้ำให้เลยค่ะ ลูกแม่บ้านนี้เป็นอยู่ครึ่งวันก็หายค่ะหายจากร้องไห้ น้องไม่เป็นไข้เลย แม่บ้านนี้ให้น้องฉีดที่อนามัยค่ะ น่าจะแล้วแต่เด็กแต่คนด้วยค่ะ☺️

อ่อค่ะ😅ที่บ้านเขาบอก แม่บ้านนี้ก็ไม่ได้ถามหมอเลยค่ะ

VIP Member

เราเลือกฉีดวัคซีนตัวพิเศษให้ลูกค่ะวัคซีนรวม6โรคเข็มเดียวจบน้องจะได้ไม่เจ็บตัวหลายเข็มเป็นแบบไม่มีไข้ด้วย วัคซีนเสริมเป็นโรต้าค่ะ ตั้งแต่ฉีดวัคซีนมาลูกปกติไม่เคยมีไข้ค่ะ

ใส่เสื้อผ้าบางๆ ระบายตวามร้อนได้ดี เสื้อกล้าม ขาสั้นได้หมด งดกันหนาวแขนยาว อาบน้ำสระผมได้ตามปกติ น้ำไม่อุ่นไม่เย็น วัดไข้ทุก 4 ชม. มีไข้ให้ป้อนยา ไม่มีไข้ไม่ต้องป้อน

แม่บ้านนี้ใช้คูลฟีเวอร์ของเด็กแปะบริเวณที่ฉีดวัคซีนค่ะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะแม่

ฉีดวัคซันทางเลือก เสริม IPD ไม่มีไข้เลยค่ะ เตรียมปรอทไว้วัดไข้น้องค่ะ

เป็นไข้กินยาแก้ไข้เช๋ดตัวประคบไม่มีไรมากคะแม่ใส่ผ้าสบายๆ