ควรทำยังไงดี?

#ขอระบายค่ะ😭เราคบกับพ่อของลูกแล้วท้อง มาจับได้ว่าเขามีแฟนอยู่แล้ว(ไม่ได้จดทะเบียนสมรส) ตลอดเวลาที่คบกับพ่อของลูกมาโกหกเราตลอด พอจับได้บอกจะเลิก แต่เขาก็กลับไปหากัน มีบ้าน1 บ้าน2 บ้าน3 เราขอเลิกก็โดนตบโดนตี ปล่อยเรื่องมันคาราคาซังมาแบบนี้จนเป็นปีๆ จนตอนนี้ท้องได้8เดือนใกล้คลอดแล้วค่ะ ของใช้เสื้อผ้าลูกทุกอย่าง เงินเราหาเองคนเดียวหมด งานนอกบ้านในบ้านไม่เอาสักอย่าง พอเราหมดเงินเขาก็กลับไปหาบ้าน1 พอเรามีเงินเขาก็กลับมาอยู่กับเรา3-4วัน แล้วเอาเงินเราไปเลี้ยงอีบ้านที่3 ตลอดเวลาที่คบกันกล้าพูดได้เลยว่า เขาใช้เงินเราตลอด ท้องอยู่ก็มาตบมาตี เหนื่อยค่ะเหนื่อยมาก ไล่ก็ไม่ยอมไป คิดว่าถ้าคลอดลูกคนจะพาลูกหนีไปไกลๆ เหนื่อยกับคนแบบนี้#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

31 ตอบกลับ

แนะนำให้หนีตอนนี้ค่ะ มีสามีแบบนี้อยู่คนเดียวเถอะค่ะ ถ้าคิดได้แต่แรกว่าควรหนีก็ไม่ต้องลำบากเหมือนตอนนี้หรอกค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องรอคลอดนะแม่ กลับไปอยู่บ้านพ่อแม่เราดีที่สุดคะ สงสารลูกคลอดมาถ้ามีพ่อตบตีแม่แบบนี้ นามสกุลสามีก็ไม่ต้องแจ้งเกิดเลย

อยู่บ้านตังเองค่ะแม่เค้าเป็นคนมาอยู่บ้านเรา มาทำร้ายเราถึงในบ้าน 😢 อึดอัดมากค่ะไล่ไม่ยอมไป หรือเราต้องหนีไปที่อื่น

ออกมาค่ะถ้าเค้าตามมาแจ้งตำรวจเลยค่ะแม่ ลูกเราสำคัญที่สุดอีกอย่างสภาพจิตใจเราต้องดีด้วยเดี๋ยวจะส่งผลต่อลูกค่ะ

ค่ะแม่😢😥

อย่ารอคลอดค่ะ ตอนนี้ไม่ต้องอุ้มลูกหนีลำบากน้อยกว่าน่ะ ถ้าคลอดและจะเดินทางลำบากน่ะ เป้นเราไปถึงไหนแล้วว

😢😢ค่ะแม่

VIP Member

คิดไตร่ตรอง และ ยอมรับผลของการตัดสินใจ. แล้วคำตอบนั้นจะออกมาเอง.

ค่ะแม่

เลิกซิคะ​ หาข้อดีไม่เจอสักข้อ​ มีสามีแบบนี้ไม่มีดีกว่า​

ค่ะ😢

กลับมาบ้านเราค่ะแม่สู้ๆน่ะค่ะเข้มแข็งอดทนไว้นะค่ะแม่❤

ขอบคุณนะคะ อยู่บ้านตัวเองค่ะแม่เขาเป้นคนมาอยู่บ้านเรา

ถ่อยได้ถ่อยเถอะค่ะ สงสารเเม่ที่ต้องทนกับ ผช เเบบนี้

ค่ะแม่😢

ถอยออกมาเลยเถอะค่ะ เพราะถ้ารอคลอดจะเดินทางลำบาก

ค่ะแม่😢😥😂

ไล่ ไม่ไปหรอกค่ะ คนแบบนี้ กลับบ้านเราดีกว่าค่ะแม่

อยู่บ้านตัวเองค่ะแม่ เขาเป้นคนมาอยู่บ้านเรา เรียกง่ายๆมาเกาะชายกระโปรงกินค่ะ