ขอพื้นที่ระบายนิดนึงตอนนี้เครียดมากไม่รู้จะทำยังไง เมื่อกี้ทะเลาะกับสามีที่ไม่ยอมไปทำงานตั้งสี่วันแล้วทะเลาะกันจนร้องไห้อุ้มลูกไว้ด้วยเหมือนลูกจะปลอบโยนเราเหมือนจะเข้าใจเราเค้าเงียบไม่ร้องเลยขณะที่เราร้องไห้อยู่ เราจะไปทำงานไม่ได้ลูกแค่สองเดือนอีกอย่างถ้าไปทำงานค่าจ้างเลี้ยงลูกพอๆกับค่าแรง150บาทแล้วเราจะไปทำงานเพื่ออะไรล่ะ สามีไม่ยอมไปทำงานบ่นว่าค่าแงถูกไม่อยากทำแล้วคือแค่200ตอนนี้เครียดอย่กกลับบ้านมากคืออยู่บ้านสามีเค้าไม่ยอมให้เราไปแล้วจะให้อยู่อดตายกันตรงนี้หรือ ค่าไฟค้างมาสองเดือนจะถูกตัดแล้วเครียดมากลูกก็แค่สองเดือนคนพี่จะเข้า9ขวบอยากพาลูกหนีกลับบ้านแต่ไม่มีเงินไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดีกับชีวิต

20 ตอบกลับ

นี่ไม่ใช่ยุนะคะ คือถ้าอยู่กับคนแบบนี้ขี้เกียดไม่ทำงานทั้งที่มีลูก อยู่ไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกค่ะ ลูกเราจะอดเปล่าๆ กลับบ้านเถอะค่ะ โทรหาคนที่บ้านขอแค่ค่ารถ พอไปถึงพ่อแม่ญาติพี่น้องเรายังมี เขาจะเข้าใจเราค่ะ สู้ๆนะคะ อย่าเครียดนะคะ😘

คุณแม่ลองขายของออนไลน์ดูไมค่ะ พี่สาวก็พึ่งคลอดลูกออกไปทำงานไม่ได้เหมือนกันค่ะแกไลฟ์สดขายเสื้อผ้ามือ2ของตัวเองตอนลูกหลับพอบ่ายๆแกก็โทรให้พนังงานเค่อรี่มารับของที่บ้าน ดูสะดวกในการหาเงินมากเลยค่ะ ไม่เครียดด้วย สู้ๆนะค่ะ

VIP Member

ถึงจะได้ 200 ก้ยังดีกว่าไม่มีซักบาทนะคะ ไม่มีงานไหนที่สบายหรอกค่ะ ลองคุยกับแฟนคุณดูค่ะ ถ้ายังไงแม่หาขายของออนไลน์เสริมช่วยก็ได้ค่ะ หรือถ้าแม่จะออกไปทำงานจริงอาจจะต้องให้ยายหรือย่าช่วยเลี้ยงค่ะ

อย่าคิดมากคะเดี๋ยวก็มีทางเองคะบอกว่าได้200ดีกว่าวันหนึ่งไม่ได้เลยสักบาทนี่เองทำวันหนึ่งยังได้ไม่ถึง200บาทเลยขนาดจบปริญญาพูดแบบใจเย็นกับเขาอย่าใช้อารมณ์ทำไปก่อนแล้วมีโอกาสค่อยหางานใหม่คะ

ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะคือมีปัญหากับที่บ้านค่ะคือเราไม่ได้กลับบ้านมา9ปีแล้วล่ะแม่ไม่ยอมรับที่เราท้องตอนเรียนและยิ่งเรามีลูกคนที่สองด้วยแม่ไท่รับเลยใจอย่กกลับบ้านมากๆ

ใจเย็นๆนะค่ะเราจะต้องผ่านปัญหาและอุปสรรค์ไปให้ได้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ กลับบ้านไปหาพ่อกับแม่ค่ะ ยังไงเค้าก็รักลูกหลานค่ะ กลับไปเถอะสงสารลูก

คิดว่าควรหาทางออกให้เร็วที่สุดนะคะ เพราะถ้ายิ่งปล่อยไปนานกว่านี้จะยิ่งลำบากมากกว่าเดิม เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

บ้านพักฉุกเฉินหรือติดต่อขอความช่วยเหลือที่ 1300 นะคะ หน่วยงานพัฒนาสังคมแบะความมั่นคงของมนุษย์ยินดีช่วยเหลือค่ะ

https://th.theasianparent.com/%e0%b8%a5%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%b0%e0%b9%80%e0%b8%9a%e0%b8%b5%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b9%80%e0%b8%87%e0%b8%b4%e0%b8%99%e0%b8%ad%e0%b8%b8%e0%b8%94%e0%b8%ab%e0%b8%99%e0%b8%b8%e0%b8%99%e0%b8%9a%e0%b8%b8%e0%b8%95%e0%b8%a3-%e0%b8%9b%e0%b8%b562/

หารายได้เสริม ขายออนไลน์ จับเสื้อผ้าที่รูสะมิแล เพื่อนๆ เราทำกันขณะเลี้ยงลูกอยู่บ้าน