2 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าอืดมากจริงๆให้ทานยา Air-X Drop ได้ค่ะ แต่ปรึกษาคุณหมอให้แน่ใจก่อนนะคะ แม่บ้านนี้ไปปรึกษาคุณหมอๆบอกว่าให้ทานได้ค่ะ เพราะน้อง 3 เดือนแรกระบบย่อยอาหารยังทำงานไม่เต็มที่ ก็จะท้องอืดบ่อย พอสัก 4-5 เดือนไปน้องก็จะดีขึ้นค่ะ ขนาดทานยาที่แนะนำก็คือ น้องหนัก 3 กิโล ก็ทานยา 0.3 ซีซี, 4 กิโลก็ 0.4 ซีซี, 5 กิโลก็ 0.5 ซีซี ขยับขึ้นไปตามกิโลแบบนี้ค่ะ

แม่ลองงดผักที่ทำให้น้องท้องอืดด้วยนะค่ะ พวกผักชี กะหล่ำปลี แม่ลองเปิดในเน็ตดูนะค่ะ บ้านนี้เป็นตอนแรก ไม่รู้เลยกินสรุปน้องงอแง้ เลยงดดู ตอนนี้ไม่ค่อยงอแงก็แล้วจร้า