2 ตอบกลับ

หมอให้หลับค่ะ รู้สึกตัวอีกทีอยู่ห้องพักฟื้นแล้วหลับต่อ ตื่นอีกทีบนห้องพักค่ะ รู้สึกเวียนหัวและเจ็บมากค่ะพยาบาลบอกว่าถ้าเจ็บมากขอยาแก้ปวดได้นะคะ สักพักทนไม่ไหวพยาบาลมาฉีดยาแก้ปวดให้ค่ะ แล้วนอนนิ่งๆ ตอนลุกเดินเป็นอะไรที่เจ็บมากเลยค่ะบ้านนี้ไข้ขึ้นเลย พยาบาลต้องมาฉีดยาให้🤣🤣 ผ่านไป 2 ชั่วโมงขึ้นหายก็ลุกเดินได้สบายเลยค่ะ ประสบการณ์เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ท้อง2 คลอดเดือนสิงหาแอบกลัวๆอยู่เลยค่ะ

สู้ๆค่ะ แข็งแรงทั้งแม่และลูกจ้า

หลับไม่รุู้เรื่องเลยค่ะ ผ่าเสร็จจะให้พักฟื้น มีพยาบาลเฝ้า พอรู้สึกตัว พยาบาลจะฉีดยาแก้ปวดที่สะโพกให้ทันที ตอนรู้สึกตัวมันทั้งเจ็บ ทั้งแสบ ทั้งชา แต่ก็ยังมึนๆยาอยู่ ขมคอ คอแห้งมาก แล้วจะย้ายเราไปห้องพักค่ะ ให้นอนพักไปหลาย ชม. อยู่ ก็ถอดสายฉี่ ถอดสายปุ๊บแม่ลุกเดินเลยค่ะ จะได้หายเจ็บแผลไวๆ กลัวว่าถ้ายังเจ็บอยู่ พยาบาลจะไม่เอาลูกมาให้ 555

ขอบคุณมากนะคะ จะผ่าวันศุกร์นี้แล้วด้วย แอบกลัวนิสๆ 😂