5 ตอบกลับ

บ้านนี้อายุ 36 ปีค่ะแต่เลือกที่จะตรวจเลือดนะคะ ผลเลือดปกติเสี่ยงต่ำ 1:20,000 ก็เลยไม่ได้เจาะน้ำคร่ำถ้าผลเลือดเสี่ยงสูงหมอให้เจาะน้ำคร่ำตรวจก็คงเลือกเจาะน้ำคร่ำตรวจเพื่อความสบายใจค่ะ

TapFluencer

อยากแนะนำให้เจาะเลือดตรวจก่อนดีกว่านะคะ เผื่อไม่มีความเสี่ยงจะได้สบายใจไปเปราะนึง และไม่จำเป็นต้องตรวจน้ำคร่ำที่เสี่ยงกว่าด้วยค่า

ควรตรวจนะครับ ดีกว่ามาเสียใจ ถ้าน้องมีปัญหาตามมาทีหลัง

อายุ 38 ท้องได้ 14W+3 ค่ะ ตรวจนิปตั้งแต่ 13W ค่ะ ควรตรวจนะคะ

ขอบคุณ​ค่ะ​

เลือกได้ค่ะ ถ้ารับความเสี่ยงได้

ขอบคุณ​ค่ะ​