23 ตอบกลับ

ท้องลูกสาวช่วงแรกๆแพ้ท้องคะ อยากกินแต่ของเปรี้ยวๆ พอจะรู้เพศก็หายแพ้ท้องคะ น้ำหนักจากตอนนั้นถึงตอนนี้ ชั่งล่าสุดขึ้นมา 8 โลคะ จากนั้นก็หิวแต่ของหวานคะ ชอบกินแต่..ช็อคโกแลต ไม่ก็กล้วยบวชชี อะไรประมานนี้คะ แล้วก็สิวก็ขึ้นนิดเดียวคะ หน้าใสมากๆ

มีอาการแค่วันแรกค่ะ รู้สึกหิวข้าวแต่พอจะกินก็กินไม่ลงเลยลองตรวจดู พอรู้ว่าท้องวันต่อมาก็กินได้ปกติ ไม่มีอาการแพ้ ไม่อ้วก หน้าไม่มีสิว แต่คอกับรักแร้คล้ำนิดหน่อยค่ะ น้ำหนักตอน5-6เดือนขึ้นมา3กิโล ตอนนี้ได้37วีคขึ้นมาทั้งหมด6กิโลค่ะ

ตั้งแต่ท้องจนตอนนี้ย่างเข้าเดือนที่6แล้ว แม่ก็ยังไม่ค่อยอยากกินอะไรเลยค่ะ กินอะไรก็ไม่อร่อยแต่ก็ต้องกินเพื่อลูก และกินนิดๆหน่อยๆก็อิ่ม น้ำหนักแม่เพิ่มมาโลครึ่ง แต่หมาน้อยในพุงก็โตตามเกณฑ์จ้า

ท้องลูกสาว2ท้องแพ้หนักกินอะไรไม่ได้เลยหายตอน6เดือนน้ำหนักขึ้น20โลตอนนี้ท้อง3ก็สาว7เดือนแล้วไม่แพ้เลยกินปกติไม่มีอาการเวียนหัวน้ำหนักขึ้น8โล

ไม่แพ้ท้องมากแต่ก็มีเวียนหัวบ้างอาเจียนบ้างแต่ไม่หนักค่ะ ก่อนท้องหนัก46 พอช่วง5-6เดือน หนัก53ค่ะ บ้านนี้หิวบ่อยมากส่วนมากจะหิวพวกของหวานๆ

ตอน19วีคค่ะ ตอนนี้31แล้ว

บ้านนี้แพ้ท้องช่วง2-3เดือน แค่2อาทิตย์ก้หาย น้ำหนักพึ่งจะมาขึ้นตอนท้องได้5เดือน ตอนนี้ท้อง8เดือนน้ำหนักขึ้นมา10โล ชอบกินของหวานมากๆ

แพ้ท้องมากตั้งแต่4วีค-17วีคคะ กลังจากนั้นกินได้ปกติ น้ำหนักขึ้นเดือนละ2โลกว่า จาก 42 ตอนนี้6เดือนแล้วน้ำหนัก 56 ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ดีคะ

ไม่แพ้ท้องเลยค่ะกินได้ปกติ น้ำหนักขึ้นเดือนละโล ตอนนี้ 27w5d จากน้ำหนัก33 ตอนนี้39แล้วค่ะ น้องน้ำหนักตามเกณฑ์แข็งแรงด้วยค่ะ

ไม่แพ้ท้องเลยค่ะ ตอนนี้ 23w แล้ว น้ำหนักลูกตอนชั่งล่าสุด 360 กรัมค่ะ หมอบอกนน.ดี น้ำหนักแม่ ขึ้นมา 5 โลค่ะ

แพ้ท้อง8-12วีคน้ำหนักลด2โลพอ13-18วีคน้ำหนักกลับมาปกติตอนนี้19วีคน้ำหนักขึ้น5โลขึ้นอย่างตกใจ