33 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องก็คล้ำกว่าพ่อแม่ค่ะ แต่น่าจะได้ผิวปู่น้องมากกว่า ส่วนหน้าตานี่ ย่าน้องมาเต็มๆเลยค่ะ

มือของแม่ขาวมากจริงๆ ลูกอาจเหมือนทางญาติๆฝ่ายใดฝ่ายนึงก็ได้ค่ะไม่ได้เหมือนพ่อกับแม่โดยตรง

ผิวหมือนจะได้ไปทางย่าเค้าแต่หน้าตาได้ยายมาเต็มๆเลยค่า

ความเชื่อที่บ้านเราเชื่อนะคะ ถ้าแรกเกิดออกมาขาวเลยจะตัวดำค่ะ ถ้าออกมาตัวสีแดงจะขาวค่ะ

บ้านนี้ออกมาตัวแดงอมชมพูเลยค่า

สีเดียวกับลูกเราเลย สำหรับเราผิวสีอะไก็ได้ ขอให้น้องแข็งแรง มีความสุข ยังไงก็รัก🤭😊🙂

สำหรับคนเป็นแม่ ลูกของเราน่ารักที่สุด

VIP Member

บ้านนี้น้อง 3-4 เดือน ผิวเริ่มขาวขึ้นค่ะ ช่วงเดือนแรกนี้คล้ำมากค่ะ 😅😅

แม่หวังว่าน้องจะขาวขึ้นมาอีกนิด😂

ถ้าญาติข้างพ่อหรือแม่มีคนดำ น้องอาจจะไม่ขาวผิวน่าจะสีนี้คะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ​ แม่ขาว​ พ่อขาว​ แต่ลูกไม่ได้พ่อกับแม่เลย

รอดูต่อไปค่ะ​ หน้าน้องจะเปลี่ยนไปเรื่อย​ อาจจะเหมือนพ่อกับแม่มากขึ้น

ลูกเราตอนคลอดก้อขาว สักพักดำ พอเข้าเดือนที่3เริ่มขาวขึ้นค่ะ

น่าร้ากกก แม่คงมีหวังแล้ว😂

สีเหมือนลูกเราเลยค่ะ แต่ไม่ขาวก็รักเหมือนเดิมค่ะ

ตอนคลอดน้องตัวแดงผิวสีชมพูตอนนี้ดำเหมือนกัน​ค่ะ😁

งือออ น้องกี่เดือนแล้วค่า