17 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วยพอเข้าเดือนสุดท้ายนัดถี่เลยค่ะ หมอนัดครั้งสุดท้าย 21 ตุลาคม แต่ดันปวดท้องจะคลอดวันที่ 20 ตุลาคม ซะนี่ ไปถึงไม่ต้องรออะไรเลยค่ะปากมดลูกเปิดจนน้องอยากจะออกมาดูโลกภายนอกแล้ว555 37+5 จ้า

บ้านนี้38+5แล้วเงียบกริบเลยค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ หมอนัดล่าสุดเมื่อวันที่8 ที่ผ่านมา นัดอีกทีวันที่15นี้ค่ะ แม่มีเบอร์รพ.มั้ยคะ น่าจะโทรไปสอบถามนะคะ เพื่อความสบายใจ

พรุ่งนี้ว่าจะลองโทรสอบถามค่ะแม่ เพราะมีอาการหน่วงท้องมูกใสท้องแข็งบ้างแล้วค่ะ ท้องแรกกังวลช่วงมกล้คลอดที่สุดค่ะ

บ้านนี้ไปตอนล่าสุด36วิค หลังจากนั้นหมอก็ไม่ได้นัดอีกเลยคะ รอดูอาการรอคลอดอย่างเดียวนี่ก็งงเหมือนกันทำไมไม่นัดถี่ๆเหมือนคนอื่น

ใช่ไหมแม่ งงมาก555 เห็นบ้านอื่นนัดถี่ บ้านเราก็กังวลทำไมไม่นัดเหมือนบ้านอื่น

ปกติช่วงใกล้คลอดต้องนัดถี่นะคะบ้านนี้ฝากโรงบาลรัฐกำหนดคลอด29พ.ยลุงหมอนัดอาทิตย์ต่ออาทิตย์เลยค่ะ

บ้านนี้ไม่นัดเลยค่ะ นัดล่าสุด1พ.ย นัดอีกที29เลยค่ะ หมอแจ้งว่ามีอาการก่อนวันนัดให้มาเลย ท้อฃแรกด้วย ไม่รู้อะไรเป็นอะไร

บ้านนี้37วีค ล่าสุดหาหมอวันที่3พ.ย. นัดอีกที่21พ.ย. เอาใบนัดนอนรพ. ซาวด์ดูเด็กอีกรอบ ก่อนวันผ่า25พ.ย.

อ่อค่ะ คลอดง่ายๆนะคะแม่

บ้านนี้ไม่นัดเหมือนกันค่ะแม่ กำหนด 28 พย. นัดครั้งล่าสุดวันที่ 1 นัดอีกที 22 เลยค่ะ

บ้านนี้7 นัดอีกที18ค่ะ กำหนด29 พย. หมอว่าอาจจะคลอดก่อน ให้มาได้เลยไม่ต้องรอนัด

หมอแจ้งแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่บ้านนี้หมอนัด1พ.ย แล้วโดดไป29เลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้นัดยิ่งท้องแก่นัดอาทิตย์ละครั้งเลยค่ะแต่เป็นเบาหวานนะคะ🤣

บ้านนี้น้องก็เลือกวันเองค่ะ😂อยากจะออกก็ออกทันทีเลยค่ะ

บ้านนี้นัด 1 พฤศจิกายน 12 พฤศจิกายน 19 พฤศจิกายนกำหนดคลอด 27 พฤศจิกายน

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยจ้า บ้านนี้ก็นัด 2 อาทิตย์ต่อครั้งค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ หมอนัดถี่อาทิตย์ต่ออาทิตย์เลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ.❤️❤️❤️