9 ตอบกลับ

ดีที่สุดคือจดไว้ทุกเดือนค่ะ ของเรามาไม่ตรงกัน มีตั้งแต่ไวสุด 28- ช้าสุด 42วัน จดไว้ในแอพตลอด พอถึงช่วงแพลนจะมีลูก ดูย้อนหลังไป1ปี นับวันไข่ตก ดักหน้า ดักหลัง เดือนเดียวติดเลยค่ะ😆

VIP Member

แล้วแต่ร่างกายและฮอร์โมนของแต่ละคนค่ะ เพื่อนเรายังเคยเลื่อนหายไปเกือบ 2 ปี เพราะเครียดและปัญหาสุขภาพ

เลื่อนได้หลายเดือนเลยค่ะ น้องสาวเรา3เดือนมาที แต่ของเราจะเลื่อนเฉพาะเวลาเคลียดมากๆค่ะ

Super Mum

ต่างกันไปค่ะ ทั้งเดือนไม่มาก็ได้ ขึ้นกับสภาพร่างกายแต่ละคนด้วย

ร่างกายแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ บางคนไม่มาเป็นปี

VIP Member

ขึ้นอยู่ที่ร่างกายของแต่ละคนคะ

เราเลื่อน 3 เดือนค่ะ แต่ไม่ท้อง

VIP Member

แล้วเเต่ฮอร์โมนเเต่ละคนจ้า

แล้วแต่ร่างกายคนค่ะ