สอบถามค่ะ กินยาตัวนี้ช่วงไหนดีคะ ก่อนอาหารกรือหลัง ขอบคุณค่ะ

สอบถามค่ะ กินยาตัวนี้ช่วงไหนดีคะ ก่อนอาหารกรือหลัง ขอบคุณค่ะ
72 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

หลังอาหารตอนเช้า เป็นเวลาที่หมอเเนะนำค่ะ

เเนะนำหลังอาหารค่ะ ช่วงช้าวจะดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้กินหลังอาเที่ยงแต่จะให้ง่วงประจำ

รพ.จ่ายยาตัวนี้หลังคลอด ให้ทานก่อนนอนค่ะ

ถ้าไม่ทานยาเลยจะเป็นไรไหมคะ

11mo ago

ตอนคลอดเราเสียเลือดเยอะ คิดดูว่าถ้าไม่บำรุงอะไรเลยคลอดมาจะเป็นแบบไหน

แม่บ้านนี้กินหลังอาหารเช้าคะ

11mo ago

ก่อนนอนคะ

ของเราหมอให้หลังกินอาหารเช้า 1เม็ดค่ะ

VIP Member

หลังอาหารเย็นค่ะ ตอนเช้ากินแคลเซียม

ทางนี้กินก่อนนอนค่ะแม่ หลับสบายเลย

ของเราคุณหมอให้กินหลังมื้อเช้าค่ะ