17 ตอบกลับ

บ้านนี้ไปหาหมอตอน 32+3 น้ำหนัก 2167g น้องตัวใหญ่อ้วนมากก แม่กินนมแพะ+จมูกข้าวไร้เบอร์รี่ตั้งแต่ท้อง4เดือน บวกกับนมอื่นๆทั่วไปตกวันละ2-3กล่อง ล่าสุดหมอให้ลดแป้ง น้ำตาล ขนมหวานต่างๆ กินไข่ต้มทุกมื้ออาหาร เวลาหิวก็กินไข่ต้มแทน😂

บ้านนี้ซาวด์ตอน30wน้องได้1513ค่ะ ตอนนี้31+1ค่ะ แม่ทานไข่ต้มทุกวันๆล้ะ2ฟองเช้าเย็น+กล้วยน้ำว้าวันล้ะๆ2-3ลูก และจมูกข้าวค่ะชงกับนมหลายๆสูตรสลับกันไป ทานเช้าและก่อนนอนค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ค่อยขึ้นเลย กินเท่าไหร่ลงลูกหมด😍

บ้านนี้32w 2111g ตอนเช้ากินนม+ไข่ต้ม+กล้วย หรือ อโวคาโด้ทุกเช้าค่ะเเม่ กล้วยขาดไม่ได้เลยค่ะชอบ มื้อเเรกลงน้องเเน่นอนค่ะ น้ำหนักเเม่ขึ้นมา8 กิโลเองค่ะ กินข้าวเเค่มื้อ เที่ยงกับเย็นค่ะ กินไม่เยอะเเต่เน้นครบ5หมู่ค่ะ

บ้านนี้ 32+1 น้ำหนัก 2300 หมอบอกตัวใหญ่ 😀 แม่ทานไข่ต้มวันละ 2 ฟอง กินนมถั่วเหลืองเช้า1 ตอนเย็นนมอัลมอล 1 ชงผสมกับผงข้าวไรเบอร์รี่ค่ะ นมวัวแม่ทานเเล้วเเน่นท้องกินได้เเต่นมธัญพืช

บ้านนี้กินตัวนี้เลยจ้า สำหรับตัวแม่ว่ากินดีนะ ผสมกับนม น้ำเต้าหู้ อาหารบ้านนี้กินทุกอย่าง อยากกินอะไรกินอย่างเดียว ล่าสุด 29 w หมอบอกน้ำหนักน้อง 1619 ตอนนี้ 31 w

เเม่รีบซื้อจมูกข้าวมาบำรุงเลยค่ะ เราเพิ่งกินได้2อาทิตลูกน.นขึ้นมา800กรัมเลยเน้นไข่กับเนื้อเพิ่มหน่อย ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แนะนำแม่กินไข่วันละฟองนมวันกล่องหรือทานก๋วยเตี๋ยวบ้างน้ำนักลงลูกดีค่ะ บ้านนี้33วีคน้องนัก2,103กรัมค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ 🙏

ของเราหมอบอกน้ำหนักน้องตกเกณฑ์ค่ะ หมอให้เน้นกินอาหารจำพวกโปรตีนเยอะ ๆ และกินไข่มื้อละฟองค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏

บ้านนี้31+5 2200 ค่ะหมอกินไข่ต้ม เนื้อหมุย่างอกไก่ นม น้ำเต้าหุ้ จะช่วยเพิ่มน้ำหนักลูกค่ะ

ยังไม่กลับหัวเลยค่ะแม่บ้านนี้

บ้านนี้29wหนัก1,111 น้อยเหมือนกันค่ะกังวลมาก เพราะลูกกลับหัวเเล้ว

บ้านนี้ก้ไม่กับหัวค่ะ 33 วีคแร้ว 🥹