18 ตอบกลับ

ลูกหนู4เดือนเกือบ9โลแล้วค่ะแม่ แต่ลูกจ่ะิ้วนหรือไม่อ้วนไม่สำคัญค่ะเด็กไม่เหมือนกันแค่น้องแข็งแรงพัฒนาการดีตามไวก้พอแล้วค่ะ🥰

หลายปัจจัยค่ะ ไม่ต้องไปเปรียบกับคนอื่น เน้น”แข็งแรง”/ “พัฒนาการดีตามวัย” นะคะ ไม่ต้องเน้นจ้ำม่ำเน้นอ้วน ลูกค่ะไม่ใช่ขวดซีอิ๊ว

บ้านนี้2เดือน นน 5.5 โล แต่น้องป่วยบ่อย2เดือนหาหมอ2รอบ นอนโรงบาล1ครั้งให้ยาฆ่าเชื้อใป6คืน นนไม่ค่อยสำคัน ขอให้น้องแข้งแรงก็พอ

เด็กอ้วนไม่ใช่เด็กสมบูรณ์ทุกคนจำไว้ค่ะ ละซีลีแรคหยุดนะคะ รักลูกปกป้องลูกตัวเองเป็นไรมาไปหาหมอเหมือนเดิม

กินนทแม่ค่ะส่วนท้ายๆลูกเรานมแม่ล้วนตอนนี้2เดือน5โลกว้าแล้วค่ะแรกเกิด2980เอง

บ้านนี้ลูก2ขวบ2เดือน หนัก9-10ยุเเค่นี้เเต่กินเก่งมากน้ำหนักนี้มาตั้งเเต่1ขวบ

ถ้าน้องนน.ตามเกณฑ์ ไม่ป่วย สุขภาพแข็งแรงก็ถือว่าโอเคแล้วคะแม่

ลองเปลี่ยนนมดูนะคะ หรือถ้ากินนมแม่ แม่ควรบำรุงเยอะๆ

บ้านนี้ก็กินนมชงs26คะตอนน้องได้2เดือน ตอนอยู่ รพ กินนมแม่ยูคะ ตอนน้องเกิดน้ำหนักมีแค่2474เองคะ ตอนนี้น้อง3เดือน18วัน น้ำหนัก จะ6โลแล้วคะแม่ ลองเปลี่ยนนมชงดูนะคะ แนะนำเป็นs26คะ ราคาไม่แพง