17 ตอบกลับ

อาการเดียวกันเลยคะแม่ๆ ลูกดิ้นแต่ละทีปวดฉี่ และ เสียวจิมิ๊ ด้วย ยิ่งดิ้นตอนกลางคืนแม่แทบไม่ได้นอน ลุกเข้าห้องน้ำทั้งคืน ปวดขา ปวดส้นเท้า เพราะน้ำหนักเริ่มเยอะ แต่ก่ต้องอดทนคะแม่ๆเพื่อลูก🥰🥰

เป็นเหมือนกันค่ะ

เหมือนกันคะแม่แต่ยังไม่ปวดหลังแต่ฉี่บ่อยทั้งกลางวันและกลางคืนไม่ได้นอนกันเลยคะ น้องดิ้นทีปวดฉี่ตลอดเลยคะ ลุกก็ลำบากแต่ยังทำงานทุกวันคะ ใบลาทำงานใกล้ๆสิ้นปีนี้แล้วคะแม่

บ้านนี้จะลาวันที่25ธันวานี้คะก็ได้31วีคแล้วเพราะท้อง3อาการแต่ละท้องต่างกันคะต้องลุ้น☺️

ปัสสาวะบ่อยมากเลยค่ะ น้องดิ้นทีก็ปวดปัสสาวะ เดินได้ช้าลง นอนไม่ค่อยสบายตัว พลิกตัวทีก็ปวดตัว แล้วก็ชอบปวดตรงปากมดลูกด้วยค่ะ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

บางครั้งกำลังจะหลับ ก็ต้องสะดุ้งขึ้นมาค่ะแม่ บางครั้งจนสามีตกใจ😁 ดิ้นทีมีเสียว บางครั้งก็เกือบฉี่เล็ดค่ะ

บ้านนี้นอนไม่ค่อยหลับลูกจะดิ้นแรงตอนกลางคืนแล้วก็ปวดฉี่บ่อยค่ะปวดหลังมีท้องแข็งบ้างเวลาเค้าโกงตัวค่ะ

ปวดหลัง หายใจไม่ค่อยสะดวก ลูกดิ้นแต่ละทีปวดฉี่ตลอดเลยค่ะ น้องดิ้นเก่งมาก ดิ้นจนแม่ไม่ได้หลับได้นอน 🤣🤣

หายใจไม่ค่อยสะดวกนอนไม่หลับพลิกตัวไปมาลูกดิ้นกลางคืนไม่ค่อยหลับด้วยค่ะปวดฉี่บ่อย

ปวดอุ้งเชิงกรานมากค่ะแม่ น้ำนมเริ่มไหล ฉี่นี่ไม่ต้องถาม บ่อยมากค่ะ จามทีฉี่เล็ด

ปวดหลังมากเลยค่ะ ช่วงนี้ลุกเดินหรือทำอะไรช้าไปหมดเลย ยิ่งตกดึกลุกมาฉี่บ่อยมาก

เหมือนกันเลยค่ะ นอนไม่สะดวก ปวดฉี่บ่อย ปวดหน่วงจิ๊มิ๊มากเหมือนอ่ะไรจะออก