18 ตอบกลับ

TapFluencer

ลูกสาวคนแรกเราข่วงแรกๆฉีดที่โรงพยาบาลค่ะ ฉีดฟรี จนถึงขวบ ไม่มีไข้ พอหลังขวบจนตอนนี้6ขวบฉีดที่คลีนิค ก็ไม่มีไข้ค่ะ น่าจะแล้วแต่เด็กด้วย

คิดว่าอยู่ที่เด็กแต่ละคนมากกว่าค่ะ บ้านนี้เคยฉีดทั้งคลินิคที่ราคาสูงๆแล้วก็พาไปฉีดที่รพ.รัฐ(ฟรี)น้องไม่เคยมีไข้ค่ะ

เราฉีดอนามัย มีไข้ต่ำ ๆ 2 วันหายค่ะ อาบน้ำให้ลูกปกติใส่เสื้อผ้าบาง ๆ ระบายอากาศได้ง่าย วัดอุณหภูมิทุกชั่วโมง

VIP Member

หลังฉีดให้ประคบเย็นช่วยลดอาการระบมได้ค่ะ เราฉีดที่ รพ.รัฐ น้องมีไข้ 1 วันค่ะ

ใช้สิทธิบัตรทองของน้องค่ะ บ้านนี้พาน้องไปอนามัยค่ะ ฟรี

ลูกเราฉีดครีนิคเขาตัวอุ่นๆเเต่ไม่ไข้ไม่เจ็บ

เคยค่ะไปฉีดที่โรงพยาบาลกลับบ้านมาไข้เลยค่ะ

ฉีด รพ ฟรี ไม่เคยป่วยเลยค่ะ