21 ตอบกลับ

แล้วแต่คนแล้วแต่ท้องด้วยค่ะ บ้านนี้ท้องแรกแพ้ยัน7เดือนเลย(คลอด8เดือน) พอท้องสองไม่มีอาการแพ้เลยแม้แต่นิดเดียว (ได้ผู้ชายทั้งสองท้องเลยค่ะ)😂

แพ้ถึงประมานสามเดือน กินแครกเกอร์ที่ไม่มีน้ำตาลอาจช่วยได้หรือไม่ก็ขนมปังปิ้งเปล่าๆแบบไม่ใส่อะไรเลย

บ้านนี้แพ้จนถึง 4 เดือนค่า แล้วก็เริ่มกินได้บ้างแต่ตอนนี้ ยังขมปาก ขมน้ำลายยอยู่เลยค่าาา

4-5 เเือนเลยค่ะ ถึงจะค่อยๆ ดีขึ้น ตอนนี้ 23w ไม่แพ้แล้วค่ะ ก่อนหน้านี้คือแอดมิด 2-3 รอบเลยค่ะ

บ้านนี้แม่ไม่แพ้เลยคะ แต่พ่อแพ้แทน พ่อแพท้องนานประมาณ 5-6 เดือนคะ

บ้านนี้แพ้ท้องตอน 2 เดือนค้า อ้วกแค่ 1 อาทิตย์

บ้านนี้แพ้ถึงวันคลอดเลยค่ะ แม่สู้ๆๆนะคะ

แพ้เดือนเดียวเดือนแรกคะ โล่งไปเลย

ส่วนแม่นี้ 6 เดือนจร้า ทรมานสุดๆ

เข้าเดือนที่ 5 ถึงหายแพ้ค่ะ