75 ตอบกลับ

VIP Member

ตะแคงซ้ายค่ะ คุณหมอว่าดีก็พยายามฝึกให้ชิน จากไม่ชินตอนนี้ชินเลยค่ะ😊 อยากให้ลูกได้สารอาหารดีๆ เลือดไหลเวียนสะดวก ลดครรภ์เป็นพิษพยายามนอนตะแคงซ้ายค่ะแม่😊

เอาจริงๆนอนหงายรู้สึกสบายสุด แต่คุณหมอไม่แนะนำนะคะ รองมาก็ตะแคงขวาคะ ตะแคงซ้ายจะรู้สึกหายใจไม่ค่อยอิ่มและจุกๆท้องด้วยคะ

บ้านนี้นอนสลับกันหมด นอนท่าใดท่าหนึ่งไม่ได้มันเหนื่อยยิ่งท้องแก่ใกล้คลอดแล้ว

่อยากนอนหงายค่ะ แต่ชอบท้องแข็ง แนะนำให้นอนตะแคงซ้ายค่ะ ระบบไหลเวียนจะดีค่ะ

VIP Member

ส่วนใหญ่ตะแคงซ้ายเป็นหลักค่ะ แต่ก็นอนทุกท่าค่ะ ไม่งั้นเมื่อยมากค่ะ😆😆

คุณหมอแนะนำตะแคงซ้ายค่ะแต่แม่รู้สึกไม่ถนัดสักอย่างเลย555555 ทรมานมากๆ

บ้านนี้ส่วนมากจะชอบนอนตะแคงขวาค่ะ แต่บางทีก็สลับซ้ายบ้าง

แม่บ้านนี้น้องจะอยู่ข้างขวา ส่วนมาจะนอนตะแคงซ้ายจ้า

นอนหงายค่ะ เพราะนอนตะแคงน้องดิ้นเเรงจนแทบไม่ได้นอน

ซ้ายค่ะ พอเปลี่ยนท่าแล้วรุ้สึกนอนไม่ค่อยหลับ