10 ตอบกลับ

ดิ้นน้อยลงเบาลงแต่มากกว่า10ครั้งต่อวันก็ถือว่าปกตินะคะ ถ้าต่ำกว่า10ครั้งต่อวันต้องไปหาหมอค่ะ

TapFluencer

ดิ้นน้อยลง แต่ถ้ารับการดิ้นผ่านเกณฑ์ก็ไม่เป้นไรจ้า นับวันน้องยิ่งโต ในท้องก็จะพื้นที่เล็กลง

นับลูกดิ้นค่ะ ดิ้นมากน้อยไม่สำคัญเท่าดิ้นสม่ำเสมอ ยิ่งท้องใหญ่ยิ่งดิ้นน้อย นับลูกดิ้นค่ะ

แม่ท้องแรกเป็นกันทุกคนค่ะ ขี้กังวล

คุณหมอบอกว่า ยิ่งน้องตัวใหญ่ น้องก้อมีพื้นที่น้อยลง ให้สังเกตการขยับไปมาของเขามากกว่าค่ะ

บ้านนี้37+3 ก็ดิ้นน้อยลงเหมือนกันค้าาไปหาหมอมาหมอบอกน้องปกติ

แม่บ้านนี้แอบกังวลนิดหน่อย😅

เป็นค่ะดิ้นเบามากพอกลับถึงดีดเลยค่ะทั้งโก่งทั้งดีด

บ้านนี้ก็ดิ้นน้อยเหมือนกันค่ะแต่จะโก่งตัวแทน😅😅😅

35+2ก็ดิ้นน้อยค่ะ น่าจะตัวใหญ่แล้วคอยปลุกเอาค่ะ

น้องไม่มีที่ให้ดิ้นค่ะเพราะน้องตัวโตขยับยาก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่พอเอามือไปจิ้มถึงขยับ