14 ตอบกลับ

VIP Member

ไปหาหมอแล้วแจ้งว่าท้องได้เลยค่ะ เราไม่สบายเหมือนกัน ได้ยาฆ่าเชื้อ ลดน้ำมูก แก้ไอ เสมหะ ยาแก้ปวดกินทุก4 ชม. กินสองสามครั้งก็ดีขึ้นแล้วค่ะ

ทานน้ำอุ่นเยอะๆค่ะ ตอนเป็นเราไปหาหมอคลิกนิก หมอจัดยาภูมิแพ้สำหรับคนท้องให้ ทาน2วันดีขึ้นค่ะ แนะนำให้ไปหาหมอดูนะคะ

26+2 เป็นเหมือนกัน ไข้มาสองวันแล้วอากาศเปลี่ยน+ท้องเสียร่วมด้วยอีก หมอให้กิน พารา กับน้ำเยอะๆ อาศัยอาบน้ำบ่อยๆให้ไข้ลด

แนะนำแม่กินน้ำขิงอุ่นๆล้างจมูกบ่อยๆนะคะถ้าไม่จำเป็นไม่ต้องทานยานะคะแม่บ้านนี้เป็นพึ่งหาย

ไม่แนะนำให้ดื่มน้ำขิงตอนมีไข้นะคะ ไข้จะยิ่งสูง ไว้รอไข้หายค่อยดื่มน้ำขิงจะดีกว่าค่ะ

บ้านนี้เคยไม่สบาย หายช้ามาก เพราะอยู่บ้านไม่กล้าหายากินเอง เลยต้องไปหาหมอ 2 วันหายดีเลยค่า

เราปล่อยให้หายเองอย่างมากเรากินพาราตอนมีไข้ ตอนเช้ากินน้ำอุ่นใส่มะนาว

VIP Member

บ้านนี้36แล้วคะเป็นไข้ได้แต่พารามากิน ตอนนี้ก็ยังไม่หายเลยคะ

แม่ต้องหาหมอนะค่ะ เพราะว่าหมอสามารถจัดยาให้เราได้ค่ะ

บ้านนี้รักษาตามอาการค่ะ พยายามหลีกเลี่ยงยา จนหายค่ะ

TapFluencer

ไปหาไว้ก็ดีให้หมอแนะนำคำปรึกษาให้ได้