2 ตอบกลับ

34 w ยังมีเวลาบำรุงลูกให้โต แข็งแรงสมบูรณ์ค่ะ อย่าให้ออกก่อน 37w จะเป็นการคลอดก่แนกำหนด ส่งผลต่อสุขภาพและพัฒนาการ สติปัญญาของลูกค่ะ สังเกตง่ายๆ มูกขาวขุ่นจำนวนมาก มีเลือดออก ท้องปั้นถี่ๆสลับกันทุก 5 นาที มดลูกเคลื่อนต่ำลงพร้อมออก ท้องเสีย น้ำคร่ำแตก แต่ไม่ใช่ปัสสาวะนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ ทุกอย่างคือการเรียนรู้

ขอบคุณมากๆเลยค่ะเเม่💗

ของเราได้ยินเสียงเหมือนลูกโป่งใส่น้ำแล้วโดนเจาะแตกดังพลุ เป็นน้ำใสๆไหลออกมาเหมือนปัสวะแต่เราจะกลั้นไม่ได้เลย