24 ตอบกลับ

น้องคงรู้สึกคันผิวนะคะ น้องถึงถูหน้า แล้วจุดแดงๆนั้นเกิดจากอะไรคุณแม่ทราบมั้ยคะ (เสื้อผ้าถุงมือ และที่นอนน้อง เป็นไปได้มั้ยว่าน้องจะแพ้นำ้ยาซักผ้าที่ติดอยู่กับผ้าน้อง)ลองใช้แป้งแคร์ทาให้น้องนะคะจะได้ลดอาการคันของน้องได้

น้องแพ้อะไรหรือเปล่าค่ะ โลชั่น ผงซักฟอก แม่ลองเอาน้ำเกลือชุบสำลีเช็ดให้น้อง ทั้งที่มือ และที่แก้ม ทาด้วยบีเพนเทน หรือ เฟย์เมย์ ก็ได้ค่ะ

พทน้องหาหมอเลยค่ะ จะได้รู้สาเหตุที่แน่ชัด ว่าน้องแพ้อะไร จะได้ไม่ทรมานน้องนะคะ หาหมอดีสุดค่ะแม่

ลูกที่บ้านก็เป็นค่ะแบบเดวกันเลยค่ะ เเต่ลงไป อนามัยแถวบ้านค่ะ ขอยาตัวทีมาทา ก็หายเรยค่ะ

สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดเช้าเย็นค่ะ และเสื้อผ้าผ้าปูน้องให้ใช้ของเด็กอ่อน

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ ลองใช้ยูเซอรีนโอเมก้า Light Blam นะคะ อ่อนโยนต่อผิวเด็ก

แป้งผงศรีจันทร์ค่ะ สามารถใช้กับเด็กได้ ขึ้นผื่นแบบนี้ หายง่ายค่ะ

บ้านนี้ใช้ตัวนี้ทาค่ะแม่กลิ่นสมุนไพรใช้ดีค่ะ

พาน้องไปหาหมอเลยค่ะ ผื่นแบบนี้ต้องครีมหมอ หายสนิท

งด น้ำยาซักผ้า ด้วยนะคะ และควรเช็ดแค่น้ำต้มสุกพอ นอกนั่นไปหาหมอคลีนิก จะมีครีมตลับให้ทา และก็เจลทาหลอดส้มขาว จำชื่อไม่ได้ หายสนิจเกลี้ยงเลย บ้านนี้ทาแบบครีมไท่หายสักยี่ห้อเลย

ลองใช้ เฟย์ แอน เมย์ ดูค่ะน้องเป็นเหมือนกันหายค่ะ