7 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องแรกก็เป็นจนหมอให้ยาระบายแก้ท้องผูกมากิน พอมาท้องนี้เลยดื่มน้ำเยอะๆ กินผลไม้เปรี้ยวๆ พวกส้ม องุ่น มะม่วง แล้วก็กินกล้วยสุกทุกมื้อหลังกินข้าวเสร็จ ก็ขับถ่ายปกติทุกวันค่ะ

แม่บ้านนี้กินทุกอย่างแล้ว ไม่ถ่ายเลย หาคุณหมอค่ะ คุณหมอให้ไฟเบอร์สำหรับแม่ท้องมา กินแค่ครึ่งช้อนชา ถ่ายทุกวันเลยค่ะ

TapFluencer

แม่บ้านนี้ 2 ท้องแรกไม่มีปัญหาเท่าท้องนี้เลยค่ะ ท้องนี้ ถึงขั้นปรึกษาคุณหมอ คุณ หมอให้ยาระบายอ่อนๆ มาค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ถ้าแบบ2-3 วันเเล้วไม่ถ่ายจะกินนมแอนมัมรสผลไม้รวมตอนเช้าค่ะ ช่วยได้ดีมาก

ทานน้ำลูกพรุนก่อนนอน ไม่ต้องเยอะนะคะ ไม่ถึงครึ่งแก้ว ลองดูค่ะ ตอนเช้าถ่ายง่ายขึ้น

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ เเม่เลยทานแก้วมังกร ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ กินผลไม้เยอะๆจะช่วยได้ค่ะ