8 ตอบกลับ

อาจจะมดลูกขยายค่ะ ช่วงเราท้องแรกๆ ก็เป็น เดี๋ยวพอเข้าไตรมาสสองจะดีขึ้นนะคะ แต่ถ้าปวดมากลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปวดๆหายๆ น่าจะเกิดจากมดลูกขยายตัวให้ตัวอ่อน ถ้ามีเลือดออกร่วมด้วย รีบพบคุณหมอที่ฝากครรภ์นะค่ะ☺️

ปวดแบบไหนคะ เราปวดแบบปจด ปวดละหายเปนพักๆ มดลูกขยายตัวค่ะ แต่ถ้านานพักไม่หายหาหมอค่า

เราว่ามดลูกขยายตัวเราก็เป็นค่ะ สังเกตตัวเอง ไม่มี้ลือดออกก็โอเคค่ะิแต่ถาปวดนานไม่หาย ไปหาหมอค่ะ

ปวดไม่มากมดลูกขยายค่ะ แต่ถ้าปวดบ่อยปวดมากแนะนำหาหมอนะคะ

ปวดๆหายๆ ปวดไม่เยอะ น่าจะมาดลูกขยาย🥰 ขอบคุณมากค่ะ

เราก็เป็นค่ะพอเดินเยอะหรือแค่นอนปวดเหมือนปจด.มา

แต่ไม่เป็นไรค่ะตอนนี้คลอดแล้ว

Super Mum

น่าจะมดลูกขยายตัวค่ะ

หายปวดยังคะแม่

ปวดบางครั้ง เป็นๆหายๆ ค่ะ น่าจะมดลูกขยายมั่งค่ะ😊

มดลูกขยาย

ขอบคุณมากค่ะ แอบกังวนนิดหน่อยค่ะ