26 ตอบกลับ

แม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะ ทำใจสบายๆ แม่บ้านนี้เลือกเจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ ไม่เจ็บไม่อันตราย เพราะคุณหมอเชี่ยวชาญ รู้ผลชัวร์กว่าเจาะเลือด แม่บ้านนี้ผลออกมาปกติดีทุกอย่าง ✌️สู้จ้าคุณแม่

ตรวจค่ะ แต่ตรวจNiptนะคะ พอดีตรวจคัดกรองปกติเสี่ยงต่ำ เลยอยากแน่ใจจริงๆราคาแรงแต่พอใจเลยค่ะ ผลออกมาปกติค่ะ ได้รู้เพศด้วยเลย 🥰🥰

บ้านนี้ก็ตรวจจ้า หมอนัดตรวจแต่อาจจะต้องรอผลนานหน่อยเพราะตรวจกับรร.รัฐประมาณ 2 อาทิตย์ บ้านนี้ผลออกมาปกติความเสี่ยงต่ำ 1:20000

ตรวจเเล้วจ้า ไม่มีอะไรต้องกังวลเลยค่ะ ปกติดีทุกอย่าง😊เเต่ว่าก็ขึ้นอยู่กับร่างกายของเเม่ๆเเต่ละคนด้วยนะค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ ตรวจเลือดครั้งแรก เสี่ยงสูง 1:230 ค่ะ คุณหมอให้เจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาวันนี้ น้องปกติดี รู้เพศด้วยค่ะ

แม่อย่ากังวลนะคะ นึกถึงตัวเล็กให้มากๆ ทำใจให้สบาย ไม่เจ็บค่ะ เพื่อลูกเราต้องผ่านไปได้ค่ะ

แนะนำอาหารอ่อน ย่อยง่าย ผัก ผลไม้ แต่ถ้าลองแล้วไม่ช้วย หรือหนักขึ้นหาหมอคะ จะได้ยาในปริมาทที่ดีต่อคนท้อง

ต้องตรวจทุกคนค่ะสมัยนี้ เป็นการคัดกรอง ทุกอายุมีความเสี่ยงหมด ครอบครัวไม่มีประวัติก็เสี่ยงค่ะ

บ้านนี้เจาะน้ำคร่ำค่ะเพราะตอนเจาะเลือดผลออกมาเสี่ยงดาว1:30เลยเจาะนํ้าครํ่าวันนี่ไปฟังผลพอดี ปกติค่ะ

เราอายุ24 ตรวจเลือดผลออกมาเสี่ยงสูง1:169 เลยเจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาเมื่อวาน ปกติ ได้รู้เพศลูกด้วยค่ะ

ของแม่ ได้เจาะน้ำคร่ำค่ะ เพราะตรวจเลือดบอกว่ามีความเสี่ยง เจาะน้ำคร่ำออกมาปกติค่ะ