2 ตอบกลับ

TapFluencer

ตอบแบบกลางๆเพราะร่างกายแม่ๆแต่ละคนแตกต่างกันและขนาดตัวทารกก็ต่างกัน ธรรมชาติสร้างผู้หญิงสร้างร่างกายมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ เราว่ามันคือสิ่งมหัศจรรย์มากๆ ปวดท้องคลอด ถ้าเรามีสติเราจะผ่านมันไปได้ ฝึกควบคุมลมหายใจ และตั้งสติ เราอยู่กับหมอหากปากมดลูกไม่สามารถเปิดเพิ่มจนต้องผ่าคลอดแทน ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ สำหรับเราคลอดธรรมชาติไม่ได้เจ็บแบบที่ฟังคนอื่นเล่ามาเลย ตอนหมอบอกเบ่งครั้งที่3น้องจะออกมาแล้วยังคิดในใจว่าหมอโกหกมั้ยเนี่ย

ขอบคุณคะ

Super Mum

เจ็บตอนรอปากมดลูกเปิด พอน้องคลอดออกมาก็โล่งเลยค่ะ