9 ตอบกลับ

กินได้ทุกอย่างจ้ายกเว้นของดองและอะไรที่รสชาติเปรี้ยวมากๆแนะนำไม่ควรทานจ้าเพราะจะส่งผลต่อลูกอาจจะทำให้ลูกท้องเสียได้จ้าเพราะสิ่งที่ลูกได้รับคือสิ่งที่เราทานลงไปจ้า

VIP Member

กินได้ทุกอย่างทั้งรสเผ็ดด้วย หมอไม่ห้าม ห้ามแค่ไม่สุก-หมักดอง-แอลฯ หลังคลอดที่ รพ ก็จัดต้มยำ-แกงป่าให้แล้วค่ะ

จริงค่ะ อยู่โรงบาลหมอจัดแกงหน่อไม้ส้มให้เลย ไม่กลัวคนไข้เป็นอะไรด้วยนะ555

กินได้ทุกอย่าง เว้นหมักดองกับแอลกอฮอล กินอิ่มนอนอุ่นนมแม่พรุ่งปรี้ดจ้า

แล้วแต่ความเชื่อ แถวบ้านก็ห้ามค่ะ เพราะเชื่อว่าแผลจะหายช้าและอักเสบ

Super Mum

กินได้ค่ะแม่

Super Mum

กินได้นะค่ะ

Super Mum

ได้ปกติค่ะ

TapFluencer

กินได้ค่ะ

ได้แม่